CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ใช้น้ำยาขัดเคลือบสีผิด คิดจนตัวตาย.....

รถสีดำใช้มาเกือบปีแล้วคับ เคลือบสีเองตลอด 2 อาทิตย์ครั้ง จากแอมเวย์  รถเงาแต่ทิ้งคราบแป้ง ติดตามซอกรถ และตัวฝาพลาสติกกระจกมองข้าง  เลยเปลี่ยนมาใช้ Eagle one แบบสเปรย์คุณภาพดี ใช้หมด เลยเปลี่ยนมา เป็น wileson

ผมไม่อยากจะโทษว่าน้ำยายี่ห้อ wileson จะทำให้รถผมเป็นด่าง ๆ แบบฝ้า เอามือลูบก็หยาบไม่มีผิวลื่นเรียบเหมือนแต่ก่อน ครั้งล่าสุดเอารถไปล้างที่คาร์แคร์ที่ใช้เครื่องล้าง เขาใช้ขนอะไรไม่ทราบปั่นรถผม ทำให้เห็นรอยขนแมวขัดเจน  โดยน้ำที่ล้างเขามีส่วนผสมน้ำยาเคลืบเงารถ เพื่อให้รถเป็นเงา

ผมไม่รู้ว่า สรุปแล้วรถผมเป็นอย่างนี้เพราะเกิดจากน้ำยาเคลือบสีที่ผมใช้ หรือ คาร์แคร์  หรือ น้ำยาทำปฎิริยากันทำให้ออกมาสภาพนี้ แล้วแบบนี้รถผมจะกลับมาเหมือนเดิมไหมคับ ผมจะเคลือบใหม่แล้วจะแก้ไขได้ไหมคับ....

จากคุณ : รักคอม ยิ่งชีพ - [ 10 ต.ค. 47 17:45:17 ]