CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

V6 3.0 กินมากไม๊ครับ

ตอนนี้ที่บ้านกำลังจะซื้อรถใหม่อยู่อะครับ มองๆรถ SUV ที่กะว่าขนคนไปต่างจังหวัดกันทั้งบ้าน ก็เลยดูๆอยู่ปรากฏว่าแม่อยากได้ Mazda Tribute V6 (ส่วนตัวผมชอบ Sport Rider มากกว่าแต่ว่าก็ไม่ได้เป็นเจ้าของเงินนี่นาเลยต้องยอมๆเค้าอะครับ) แต่ทีนี้ถ้าจะซื้อ V6 มันจะกินน้ำมันมากไม๊อะครับ เพราะเท่าที่ดูๆกับรุ่น 2.3 แรงม้าต่างกันเยอะเหมือนกัน กลัวว่าถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น 2.3 แล้วเวลาออกต่างจังหวัดมันจะอืดเกินไปหรือเปล่าเวลาแซง ฯลฯ อะครับ
    ปล.บ้านผมนั่งกันทีก็ 3-5 คนน่ะครับ และปกติก็ขับที่ 120-140น่ะครับ

จากคุณ : S:UUIISJ - [ 22 ต.ค. 47 00:35:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป