CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@@@พี่ๆDMAX +VIGO ทุกท่าน เถียงกันไปทำไมครับเพราะว่า...

สรุปว่า VIGO vs DMAX สลับกันนะ เดี๋ยวจะหาว่าลำเอียง เอาใครขึ้นก่อนไม่ได้ (ฮา )

พี่ๆ ครับ ปิคอัพ นี่เถียงกันหน้าดำหน้าแดง เพื่อนผมโพส จะซื้อ Ferari กับ Aston martin สองรุ่นตอนงานโชว์รถนี้ไม่เห็นมีใครช่วยกันตอบเลยครับ จนกระทู้หายไปไหนไม่ทราบ (หยอกเล่นนะครับ)

ผมลองนั่งอ่าน ดูสรุปผลการ ถก(เถียง) ได้ดังนี้ครับ

1.- แรงม้า แรงเครื่อง แรงฉีด แรงดัน ...แรงฉัน แรงเธอ ..
    2.- คอมมันเลว เอ้อ คอมม่อนเลล ของใครแท้ ใครจริง ยี่ห้อ อะไรใครดีกว่า
    3.- ฉีดกี่ครั้ง ต่อวินาที ฉีดกี่รู รูใหญ่ รูเล็ก รูบาน รูตัน...
    4.- เร่ง แรง ฉีก ฉก ม้วนเดียว หรือหลายม้วน(กลิ้งลงข้างทาง)

เอาแค่ 4ข้อก่อน เดี๋ยวโดน ยำเละ น่ากลัวกันทั้งนั้นแหละ พี่ๆ น่ะ ใจจริงกับนายแสนห่วย เนี่ยะนะครับ
    ผมว่า ..." ไม่ต้องซื้อมันทั้งสองรุ่นนั่นแหละครับ " อันนี้แนะนำสำหรับ คนที่ไม่แน่ใจ ไม่มีความรู้ สรุปไม่ได้ ... ไปซื้อยี่ห้ออื่น ซะ เพราะ....

พี่ๆ ตอบผมได้ไหม ครับ พี่ๆ ใช้รถกัน มาแล้วกี่คัน และ...
    1.- รถของพี่ๆ ทิ้งโค้ง เดียวกัน สภาพแวดล้อมเดียว กัน ตอน 1000โลฯ กับ 5หมื่นโล

-----ทำได้เหมือนกัน เลยหรือยังไงครับ ----
    เหตุผล คือ
    ..... พี่ๆ ดูท่าจะขับรถเร็ว ทุกคน เดี๋ยวเอาไปฉะกันไฟแดง เดี๋ยวออกตัว กันก็ว่า ควันดำ ควันขาว ควันอะไรไม่ทราบ รถปิดอัพผมเห็นตอนไก่ยังไม่ เป็นหวัดในหมู่บ้านผมออกกระบะป้ายแดง มาปิ้งไก่ ขาย คนขายบอกไก่ย่าง ส้มตำ มาแล้วครับ ๆๆๆ ควันเต็มเลยครับ

พี่ครับ รถที่พี่ๆ เถียงกัน ดีเซล (เทอร์โบหรือไม่ๆ บังอาจทราบ) แต่ว่า กันว่า ในอดีต ผมก็เห็นเถียงกันงี้แหละ ที่บ้าน ตจว. ผม (นครสวรรค์ และเชียงใหม่)
    เอาไว้บรรทุกข้าวสาร และน้ำแข็งส่งขาย ทั้งสองยี่ห้อเลย มี สตาด้า (มิตซูฯ )แจมด้วย
    ไม่เห็นมันจะแรง ต่างกัน เลยครับ พี่ๆ ครับ
    คนงานผม ตอนแรก ๆ มันก็จะเป็นแบบพี่ๆ นีแหละ คันนั้น รุ่นนั้นแรง ๆๆ

เอาไปเลียคลัช แข่งกันออกตัว ตอนผมอายุ 18-19 ปิดเทอม กับ ตอนสงกรานต์ เชียงใหม่ เมาได้ที่ (กำลังมึน)
    ก็เอาด้วยครับ

จำได้ว่า ตอน 1พันโล เร่งแรงกว่านี้ ทั้งสองรุ่น
    แต่พอ 5หมื่น 8หมื่นโล

หัวจะฉีด หรือไดเรคอินเจ็คชั่น หรือสเวิลแชมเบอร์
    หัวฉีด +ปั๊ม ไม่เห็นเหมือนเดิม ตันบ้าง ล่ะ

ไอ้ที่เถียงๆกันนี่นะครับ
    แรง ๆ น่ะครับ
    1พัน กิโลแรง แสนรักษา ครับ แต่งอย่างดี เหมือนลูกเหมือนเมีย เหมือนน้องเมียด้วย ก็ได้ (เอาเข้าไป)

แต่พี่ๆ ผ่านไปซักปี พี่ๆ คิดถึงธรรมชาติ ของรถยนต์ซิครับ
    มันจะคงสภาพ ให้พี่ๆ เถียงกันแบบนี้ได้หรือไม่ครับ
    รถขนข้าวที่บ้านผม (พี่ชายผมดูแล)
    แค่ 6เดือน ก็เห็นผล แล้วครับ
    ทุกยี่ห้อ ดีหมดแหละครับ พี่ แต่ พอถึงระยะเวลาหนึ่ง อยู่ที่คน (พี่ๆ ) ใช้ครับ
    ไม่มีทาง ทำได้ประทับใจ เร่งได้ เหมือนเดิม อัดได้เหมือนเดิม

กระบะก็เป็นกระบะ ยกเว้น วันไหน ไปแถวรังสิต
    ผมนั่ง 911 turbo ไปกับรุ่นน้องเอเบค จะไป หาแฟน ที่มธ.รังสิต ไอ้รถบ้านี่ก็ว่า แรง หลังติดเบาะแล้ว แต่ไม่วาย ให้ปิดอัพแถวนั้นมาวัดเครดิตได้ ไป 3หน เจอ 3หน แต่คนละคัน ผมว่า คนขับกระบะนี่ ใจ เกินร้อย จริงๆ ครับ
    ฝีมือก็ไม่ใช่กระจอก นะครับ ......

ซ้ำติดป้าย มูลนิธิ อะไรซักอย่าง ที่ ชอบเก็บศพ น่ะครับ

เพื่อนผมเลยไม่ขับตาม มันบอกว่า มันถือก็แค่นี้แหละครับ

เรื่องไม่เป็นเรื่อง ....ของผม

ผมจะบอกว่า

หัวฉีด เครื่องยนต์ ตัวถัง ช่วงล่าง กล่อง

จากคุณ : xmantree - [ 22 ต.ค. 47 13:59:16 A:61.90.6.159 X: TicketID:074839 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป