CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จอดรถในห้าง โดนพิงแก้มขวาบุบ ไม่มีคู่กรณี เคลมประกันยังไงครับ

ผมใช้ Vigo2.5ExtraCab ตอนหัวค่ำเอารถไปจอดในห้าง กลับมาเจอรอยบุบข้างแก้มขวา แต่ไม่มีรอยสีถลอก น่าจะเกิดจาก มีคนมายืนพิงรถ
    ไม่ทราบว่าจะเคลมประกันได้ ไหมครับ
    มีวิธีการเคลมยังไง
    ต้องแจ้งความไหม
    ถ้าเคลมไม่ได้มีร้านซ่อมประเภทดูดออกได้ไหม
    ราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : NewVigo - [ 6 พ.ย. 47 02:54:47 A:203.107.203.176 X: TicketID:055883 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป