CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เจอกะตัวเองแล้วครับ ขอเล่าหน่อยเถอะ

เมื่อวานนี้ผมได้ออกไปธุระข้างนอกครับทีนี้ไฟน้ำมันๆก็ดังติ้งขึ้นมาซะงั้น ก็เลยเข้าปั๊มเติมซะหน่อย แวะเข้าไปที่ปั๊มแห่งหนึ่ง (ผมวิ่งมาจากบางซื่อครับเข้าเส้นประชาชื่น พอถึงแยกประชานุกูลก็เลี้ยวขวาไปทางแยกรัชโยธิน ไปซักหน่อยก่อนขึ้นสะพานก็เจอปั๊มแล้วครับ ลองเดาดูนะผมว่าไม่ยากหรอก)   แล้วก็เปิดกระจกก็บอกเด็กเค้าไปว่า 91  500 บาท น้องเค้าก็เดินไปเปิดถัง ผมก็นั่งดูนู่น ดูนี่ไปเรื่อย ไม่ได้สนใจอะไร เสร็จแล้วน้องเค้าก็เดินมาเอาตังค์ผม ระหว่างทีรอไอ้น้องคนนี่เดินมา ผมก็หันไปดูที่หัวจ่าย เห็นยอดเงินแค่ 400 เอง ก็แบบคิดในใจสงสัยเราดูผิดมั้ง เพราะสายตาผมก็ไม่ค่อยดี ดูยังไงก็เป็น 400 เลยถามเด็กดูว่า น้องเติมให้พี่เท่าไหร่เนี้ย น้องคนนี้ก็อึ้งไปพักนึงแล้วก็บอกว่า 400 ครับพี่โทษทีครับผมลืม แล้วน้องเค้าก็เลิกลั่กๆ วิ่งไปเติมเพิ่มให้อีก 100 นึงแบบลุกลี้ลุกลนมากๆ ขนาดฝาถังด้านนอกรถผมเค้ายังเปิดไม่ออกเลย ทั้งที่ยังไม่ได้ล๊อคเลยนะ  คิดว่าพอจะเชื่อได้มั้ยครับ กับเหตุผลที่บอกว่า "ลืม" เนี้ย พอฟังขึ้นมั้ย คือถ้าวันนั้นผมไม่ดูไอ้น้องนั่นก็อาจจะฟันไปเลยฟรีๆ 100 นึง หรือว่าเค้าอาจจะลืมจริงๆ

ก็แค่เล่าสู่กันฟังครับ

จากคุณ : Tuned BY Neil - [ 24 ธ.ค. 47 19:25:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป