CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

กลุ้มครับ โดนเข้าเต็มๆรถสภาพแบบนี้ ประกันจะซ่อมให้ดีเหมือนเดิมมั๊ยครับ

ผมขับรถไปหาเพื่อนผมที่พักอยู่อพาทเม้นต์แห่งหนึ่ง
    ลาออกจากที่ทำงานเดิม กะเที่ยวนานๆ เป็นเดือนๆ
    เลยไม่เช่าโรงแรม
    ผมก็ไปหา เพราะหลังจากแยกย้ายกันตอนจนปริญญาตรี
    ก็ไม่ได้เจอหน้ากัน มีแต่จดหมายบ้าง โทรศัพท์บ้าง
    ดีใจครับ ที่ได้เจอเพื่อน ก็คุยกันไปตามเรื่อง

ซักพัก รถผมก็ร้องขึ้น ผมก็รีบลงไปข้างล่าง
    เห็นแล้วทรุดครับ
    ซันรูฟไม่เหลือ หลังคายุบ พร้อมกับมีศพคนอยู่บนหลังคา
    คนหล่นจากชั้นไหนก็ไม่รู้ ลงหลังคารถ กลุ้มครับ
    รอตำรวจกับประกันมา ดูสภาพรถ
    ประกันก็ยังดี ยังให้กำลังใจว่า "แบบนี้พี่ไม่ต้องห่วง เย็นไว้ๆ เดี๋ยวผมจัดการให้ พี่ไม่ผิด"
    ผมก็นั่งหมดสภาพอยู่ข้างรถ ก็ได้เพื่อนคอยปลอบใจ
    ตำรวจก็หาชื่อศพได้แล้ว ฆ่าตัวตาย ไม่ใช่ฆาตกรรม
    ในจดหมายลาตาย เป็นเอดส์ เลยฆ่าตัวตาย
    ก็รอตำรวจจัดการอะไรอีกพอควร รอพวกเก็บศพมา
    แล้วถึงเอาของในรถออกมาได้
    หมดกันรถไม่ถึงปี มีใครซวยเท่าผมอีกมะ

จากคุณ : โลหการ4 - [ 27 ธ.ค. 47 01:34:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป