CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอถามคุณ Niceguy_C เรื่องมาสด้า 3 หน่อยค่ะ...

มีเรื่องรบกวนหน่อยค่ะ พอดีสงสัยเรื่องเกียร์อะค่ะ เนื่องจากมาสด้า 3 ไม่มี overdrive ทีนี้พอเวลาจะเร่งแซงกรณีที่ขับอยู่ที่ D4 ค่ะ สามารถเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ M แล้วลดเกียร์เป็นเกียร์ 2 แล้วแซงได้มั้ยคะ หรือว่ากรณีขับๆอยู่แล้วคันหน้าขับช้าแล้วเราต้องการแซงควรจะเปลี่ยนเกียร์ยังไง เพราะยังไม่ชินกับเกียร์แบบแอคทีฟเมติกค่ะ แล้วเมื่อเช้าขับๆอยู่เจอคันหน้าขับช้าก็เลยเปลี่ยนจากเกียร์ D4 มาเป็น M2 แซงปู๊ดดดขึ้นไป แล้วก็เลื่อนเกียร์จาก M กลับมาที่ D เหมือนเดิม ทำอย่างนี้ถูกหรือป่าวคะ รบกวนคุณ Niceguy_C ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mooyong - [ 4 ม.ค. 48 09:10:36 A:203.155.21.163 X: TicketID:008709 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป