CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะนำรถเข้าจาก usa ต้องทำอะไรบ้างครับ

ขออภัยนะครับ search หาแล้วไม่เจอ
    คือว่าน้องชายผมจะกลับจาก usa ปีหน้า
    ก็อยากนำรถที่ใช้ที่โน่นกลับมาใช้ต่อที่เมืองไทย
    ไม่ทราบว่าต้องมีเงื่อนไขหรือกฏหมายที่เกี่ยวข้องอย่างไรบ้างครับ
    หรือบอกชื่อเว็ป ที่ให้ไปค้นเองก็ได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ

จากคุณ : หัวรองอหงาย - [ 25 ม.ค. 48 17:50:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป