CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

++เรื่องเหล็กค้ำโช้ก ผมว่ามันไม่ช่วยอะไร ใครว่าช่วย เชิญในกระทู้นี้ครับ

หลายคนพยายามบอกว่าสตรัทบาร์ หรือเหล็กค้ำโช้ก ช่วยในการลดการบิดตัวของตัวถัง

ช่วยในการทรงตัว ใส่แล้วเจ๋ง

อ. ศิริบูรณ์ เคยบอกว่า ไม่ได้ผล นอกจากจะทำเป็นหลายจุดยึด เช่น แทงเป็น 3 เหลี่ยมลงหน้าอุโมงค์เกียร์ด้วย ก้จะแค่ช่วยได้บ้า

แต่มันกันหัวโช้กหุบได้ เวลาจั้มสะพาน
    ให้ผลดี แต่ในการเข้าโค้งที่ว่าช่วยให้ดีขึ้น
    อ. บอกว่าไม่จริง

ผมเคยใส่ ผมก็เฉยๆ ในการเข้าโค้ง

แต่ก่อนก็เคยเชื่อตามๆ กัน

แต่พอลองบ่อยๆ เฮ้ย มันไม่ใช่แฮะ

ผมลองท้าเล่นๆ คงไม่ได้ทำจริง เพราะพวกเราคงไม่มีเวลา

เอารถคันเดียว ขับในถนนปกติ ในสภาพปกติ อาจจะโหดหน่อยสำหรับบางคน

5 ครั้งๆ ละ 15 นาที เส้นทางเดิมๆ

แอบใส่หรือไม่ใส่เหล็กค้ำโช้ก โดยคนขับไม่รู้
    คุณว่าถ้าคุณเป็นคนขับ คุณจะตอบถูกทุกครั้งไหมว่า ตอนที่ขับอยู่ ใส่หรือไม่ใส่

ผมเอง ไม่กล้าเป็นคนขับครับ เพราะผมเคยลองเอง แต่แค่ 3 ครั้ง ใส่ ไม่ใส่ และกลับมาใส่

ผมว่ามันเหมือนกันในการขับทางเรียบ ไม่นับการจั้มเนิน ที่มันช่วยกันล้อแบะ หัวโช้กหุบ

คุณว่า ถ้าเรามาทดลองกัน คุณจะตอบถูก 5 ครั้งไหม

ถ้ามีตอบผิด นั่นแสดงว่า ค้ำโช้กมันช่วยไม่ได้ครับ ไม่ได้ออกฤทธิ์ครับ

ใครที่บอกว่า ใส่แล้วเจ๋งอย่างชัดเจน ถ้าทดลองแบบผม ต้องตอบถูกทุกครั้ง

แต่ผมเชื่อว่า ต้องมีตอบผิดครับ ถ้ามีผิดครั้งเดียว นั่นคือ ที่เหลือคือเดา เชื่อไม่ได้

จากคุณ : CEDRIC - [ 5 ก.พ. 48 20:33:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป