CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

=====อยากได้ TOYOTA CORONA HARDTOP (TT130) คิดว่าน่าซื้อไหม ช่วยแนะนำด้วยครับ=====

ผมอยากมีรถที่ป็นของตัวเองไว้ใช้ในอนาคตแล้วครับตอนนี้...

ผมจึงไม่ลังเลที่จะดูรถมือสอง ซึ่งผมนั้น คงไม่เหมาะกับการขับรถใหม่อย่างแน่นอน เพราะความมือใหม่ของผม ผมจึงต้องการเลือกซื้อรถยนต์ที่ราคาถูกเพียงราคาไม่ถึงแสน อะไหล่หาง่าย ไม่จุกจิก และที่สำคัญต้องเป็นรถที่ไม่เหมือนใครใช้เท่าไหร่นัก...

และตัวเลือกแรกที่ผมเลือกคือ

Toyota Corona Coupe-Hardtop (TT130 Minorchange)

ด้วยราคาเพียงไม่กี่หมื่น เครื่อง 1.8 ลิตร รถสภาพสวย ทนทาน และที่สำคัญ ผมอยากได้ด้วย ไม่ทราบว่า รถรุ่นนี้ น่าใช้หรือไม่ มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : MR.Runabout - [ 9 ก.พ. 48 22:17:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป