CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

โอๆๆๆๆๆมาสด้า3จะต้องรออีกนานเท่าไหร่เนี่ย

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบรถขนาดเล็กเพื่อความสะดวกคล่องตัวเวลาออกจากรั้วบ้านจึงได้เมียงมองหมายเลข3รุ่นนี้ แต่ผมชักจะเคืองๆสักหน่อยแล้วสิ เรื่องคือคนรู้จักของอาผมเป็นคนรับจองรถยนต์ซึ่งได้เคยเอ่ยปากผ่านอาบอกว่ารอ2เดือน(ผมจองปลายเดือนมกราคม) แต่มาเมื่อวานนี้ชักจะเรื่มตะขิดตะขวงใจตรงที่1เดือนผ่านไปแล้วยังจะมีให้เปลี่ยนสีรถอีกฮะๆๆๆๆ ไล่ความลึกๆก็รู้มาว่ากำหนดจากที่ว่าจะได้ปลายเดือนนี้เปลี่ยนเป็นปลายเดือนพฤศภาคม จาก2เดือนเป็น4เดือนผมชักจะคิดแล้วว่าเราจะรอไปต่ออีกดีไหม?ถ้าหากได้รถมาแล้วซวยต้องซ่อมขึ่นมาคงต้องรออะไหล่ปลายปีหน้างั้นสิ? กรรมของเวรท่านๆผู้รู้เรื่องรถมียี่ห้ออื่นที่ขนาดไม่ใหญ่มากและปลอดภัยแนะนำผมไหมครับ? ฟักทอง

จากคุณ : องครักษ์พิทักษ์อุลตร้า - [ 6 มี.ค. 48 18:30:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป