CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ท่านที่เคยนั่ง Civic ' 01 และ ปี 03 - 04 ทั้งสองตัว ขอทราบข้อมูลนิดนึงครับ

ช่วงล่างของ Civic \'01 นิ่มกว่า (0 คน)
      ช่วงล่างของ Civic \'03 - 04 นิ่มกว่า (4 คน)
      แข็งพอกัน (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 6 คน

0.00%
     66.67%
     33.33%

ท่านใดที่เคยนั่ง civic ปี 01 และนั่ง civic ปี 03 - 04 ทั้งสองตัว  อยากทราบว่า ตัวปี 01 ช่วงล่างแข็งกว่าหรือเปล่าครับ

แบบว่าผมขับปี 01 อยู่ แล้วรู้สึกว่าช่วงล่างมันแข็งมหาโหด แล้วเคยนั่งรถเพื่อน ปี 03 รู้สึกว่ามันนิ่มกว่า ไม่แน่ใจว่าผมคิดไปเองหรือเปล่า

พอดีมีคนขายสปริงของ ปี 04 ราคาไม่แพงน่ะครับ ถ้านิ่มกว่า จะได้ลองเอามาใส่ (ไม่อยากเปลี่ยนสปริงโหลด เพราะนั่งหลายคนออกตวจ.บ่อย + งบน้อย)

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

จากคุณ : Aop - [ 31 มี.ค. 48 14:27:42 ] ส่งภาพนี้เข้ามือถือ

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป