CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Motor Show 2005 ภาคบ้าๆ บ๊องๆ

โปรดทราบ
    1. ถ่ายมาจริงๆ ประมาณ 300 รูป (ไม่นับที่ลบไปก่อนหน้านี้) ซึ่งถือว่าเยอะมาก
    งานนี้ผมเลยจะคัดเฉพาะรูปที่เด็ดๆ ไว้ให้ท่านดูครับ
    2. รูปชัดบ้าง เบลอนิดๆ บ้าง ต้องขออภัย
    เผอิญคนถ่ายมึน...

BITEC บางนา
    30 มี.ค. 2548

ปกติแล้วเนี่ย งานมอเตอร์โชว์ถือเป็นวาระประจำปีของผมเลยครับ
    (สำหรับงานมอเตอร์เอ็กซ์โป ปีก่อนๆ ผมไม่เคยไปเลย แต่ช่วง 2-3 ปีหลังนี้จะไปตลอด)
    แรกๆ ก็มีคนพาไปอ่ะนะครับ (พ่อแม่ผมเองแหละ) แต่พอนานเข้าๆ เค้าคงเห็นว่าปีกกล้าขาแข็งแล้ว
    เลยปล่อยเกาะให้เอ็งไปเองซะเลย อีตาแป๊ะเอ๊ย…
    เหอวๆ

และเพราะเหตุนี้นั่นเอง ทำให้ผมต้องเริ่มหาแนวร่วมไปด้วยกัน
    ซึ่งตอนแรก กะจะเอาเพื่อนซี้ที่เคยไปด้วยกันเมื่อปีที่แล้วเป็นเพื่อนร่วมทาง
    ถึงแม้จะรู้ว่า มันจะต้องหามุมถ่ายรูปแบบพิสดารๆ จนทำให้ไอ้กระผมปวดเฮดเหมือนกับปีที่แล้ว
    (ปีที่แล้วยังไม่มีงบซื้อกล้องดิจิตอลครับ ผิดกับปีนี้ที่มีแล้ว คราวนี้แหละตู ถ่ายกระจาย…)
    แต่เอาฟะ เห็นมันบ่นๆ กับผมว่าจะเอา Sunny Neo อยู่ จะได้ไปช่วยดูด้วย

ทว่า ไอ้ที่วาดฝันเอาไว้นั้น…
    พังยับเยิลครับทั่นผู้ชมที่เคารพ
    เนื่องจากไอ้เพื่อนเวลล์เกิดเบี้ยวนัดซะยังงั้น จนทำให้ตูต้องไปชวนคนอื่น
    สุดท้ายก็ได้มาคนนึง ซึ่งมันกะไปดูมอไซค์บีเอ็มโดยเฉพาะ
    เอาฟะ ก็ยังดีกว่าไปคนเดียวละกัน

จากคุณ : JBP Underground - [ 3 เม.ย. 48 03:52:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป