CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

โดนรถมูลนิธิผ่าไฟแดงมาชน แต่ต้องซ่อมเองเกือบ20000 มันบอกต่างคนต่างไฟเขียว

จอดรอติดไฟแดงกลาง4แยก พอไฟเขียวก็เข้าเกียร์1ออกตัว ตกใจหมดไม่ได้เบรคเลยมีรถกระบะตัดหน้าชนมันช่วงท้าย รถผมโดนเต็มหน้าแบบเฉือนๆ พังยับ รถมูลนิธิมันหมุนติ้วไปชนเกาะกลาง
    พอรถจอดนิ่ง ไอ้คนขับมันลงมายกมือไหว้บอกว่าผมผิดเอง ตร.4แยกบอกให้รีบเอารถ ออกขบวนเสด็จจะผ่านมาโดยไม่พ่นสี ผมก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหา เรามีประกันประเภท3 และเราไม่ผิด คนชนมันก็รู้ตัวว่าผิด
    .....แต่ปล่าวเลย พอถึงโรงพัก ไอ้คนขับมูลนิธิมันบอกมันมาไฟเขียวผมผ่าไฟแดง ผมก็บอกตร.ว่า บ้าหรือปล่าวอย่างมากก็ผ่าไฟเหลือง ถ้าจะผ่านะ แล้วถ้าข้างนี้ไฟเหลืองอีกข้างก็ไฟแดงแล้ว แต่ผมออกตัวตอนไฟเขียวแล้ว แล้วไอ้รถมูลนิธิมันว่าผมผ่าได้ยังไง
    ผมบอกว่าเมื่อกี้น้องยังบอกว่าผมผิดไปแล้ว มันเงียบ
    ตร.บอกไม่มีvdo.ถ่ายไว้เหมือนเมืองนอก ต้องหาพยานมา ผมจะไปเอาที่ไหน ใครอยู่ในเหตุการณ์ก็บ้านใครบ้านมันแล้ว
    แต่ไอ้หัวหน้ามูลนิธิมันบอกมีมอร์ไซค์รับจ้างตรงนั้นเป็นพยาน ก็ลูกกะโป..มันนั่นแหละ
    ผมพิมพ์ไม่ค่อยเก่ง เรื่องมันยาว ตร.บอกงั้นต่างคนต่างซ่อม เพราะต่างคนต่างไฟเขียว ผมจะบ้า 4แยกที่ไหนวะไฟเขียวพร้อมกัน
    มัน(ตร.ยศรตอ.)บอก (ตอนนี้เรียกว่ามันแล้ว)งั้นไปฟ้องศาลเอาเอง รถจอดไว้โรงพักจนกว่าจะจบคดี
    ผมต้องทำมาหากิน ก็เลยต้องยอมมันด้วยความแค้นนนนนนนน...
    ไอ้พวกมูลนิธิ ขาวรัขดาดูพวกมันสิ ไอ้พวกกุ๊ย กะเรกะราด ถ่อยๆทั้งนั้น ผมซวยจริงๆที่มาเจอมัน
    ก่อนจากกับมันที่โรงพัก ผมบอก ไอ้น้องจำหน้าพี่เอาไว้นะถ้าเจอรถชนแล้วเป็นพี่ เอ็งอย่าช่วยนะ พี่พกตังค์ติดตัวมากเป็นประจำ ให้คนอื่นช่วยสบายใจกว่า บางทีเงินอาจจะอยู่ครบ

ใครอยู่มูลนิธิ มาตอบหน่อยซีวะ...

จากคุณ : ซวยสุดๆ - [ 18 เม.ย. 48 19:30:03 A:203.113.67.7 X: TicketID:091213 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป