CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ฝาถังน้ำมันหายไปจะมีผลอะไรรึเปล่าครับ

ฝาถังน้ำมันหายไปจะมีผลอะไรรึเปล่าครับ

คือผมไปเติมน้ำมันแล้วเด็กปั๊มคงลืมใส่คืนให้ หรือไม่แน่ใจว่าหายไปได้อย่างไร
    พออีกวันไปเติมน้ำมันที่ปั๊มอีกแห่งหนึ่งเด็กปั๊มก็ทักว่ารถพี่ไม่มีจุกปิดถังนะ
    ผมก็เลยงง ๆ แล้วจุกปิดถังมันเป็นอย่างไร ไม่เคยเปิดเติมน้ำเองเลยไม่รู้ว่าต้องมีไอ้ฝานี่ด้วย

อยากถามผู้รู้ว่า
    1.ถ้าไม่มีไอ้ฝาปิดนี่ ขับรถไปเรื่อย ๆ จะมีผลเสียอะไรรึเปล่า มีโอกาสจะเกิดอันตรายมากไหม น้ำมันจะรั่วหรือระเหยออกมารึเปล่า

2. แล้วหาซื้อฝาตัวใหม่มาปิดแทนได้รึเปล่าครับ ซื้อได้ที่ไหน หรือต้องเอาเข้าศูนย์ หรือ เข้าอู่เลยไหมครับ

ผมมือใหม่เพิ่งใช้รถไม่ค่อยมีความรู้ครับผม
    แนะนำหน่อยครับตอนนี้ต้องใช้รถวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆ กังวลจังครับไม่มีฝาปิดน้ำมัน

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 48 12:06:05

จากคุณ : tuismart - [ 22 เม.ย. 48 11:38:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป