CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

/*-*/*-*/*-*/ ทดลองขับ N I S S A N - X - T R A I L หรือฟ้าลิขิตให้เป็นเช่น "โหมโรง" ?? /*-*/*-*/*-*/

กว่าจะได้มีโอกาสทดลองขับ เอสยูวีรุ่นล่าสุดของนิสสันในเมืองไทย (แต่เก่ามาแล้วจากตลาดโลก)
    ก็ต้องใช้เวลารอคอยอันยาวนานข้ามเดือนกันเลยทีเดียว

ในที่สุด พี่ด็อก สุพจน์ กังวานพจนีย์ พีอาร์-อารมณ์ดี๊ดี แห่งสยาม นิสสัน ออโตโมบิลล์
    ก็ล็อกคิวให้ผมจนได้ เมื่อช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา

วันไปรับรถ ผมไปพบกับโลเกชันเจ๋งๆโดยไม่คาดคิด คือ ลานจอดรถบนตึกนันทวัน ย่านราชดำรินั่นเองละครับ
    เลยถอยรถเข้าๆออกๆ จัดมุมให้เข้าทาง แล้วก็ บันทึกภาพออกมาเป็นอย่างที่เห็น

เมื่อลองขับแล้ว ผมว่า ผมยังคงมีความคิดเห็นกับเจ้าเอ็กซ์-เทรล เช่นเดียวกับที่จั่วหัวบทความนี้ไว้เช่นนี้

ทำไม ผมถึงผูกความคิดของผมที่มีต่อ เอ็กซ์-เทรล ไว้กับภาพยนตร์เรื่อง โหมโรง?
    ลองอ่านไปเรื่อยๆดูครับ แล้วคุณจะรู้...

(บทความนี้ มีให้ได้อ่านกันอีกที่ http://caronline.net ครับ)

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 48 13:01:43

จากคุณ : JIMMY - [ 25 เม.ย. 48 13:00:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป