CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ช่างทำสีแสนรู้ ......... ตัดหัวรถผม....................ทำไงดีครับ

เอารถไปจิ้มคูน้ำมาครับ  รถเก๋งยี่ห้อญี่ปุ่นน่ะ
    เคราะห์หามยามซวยครับ   ลากไปซ่อมที่อู่ใกล้บ้าน
    ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนเสาล่าง เสาบน แถว ๆ แก้มน่ะครับ
    แล้วก็เคาะทำสีใหม่   (หน้ารถบิดนิดหน่อยจากแรงกระแทกน่ะครับ)

เดินเข้าศูนย์ไปถามราคาอะหลั่ย   อยากจะเป็นลม  แค่เสาบนและล่างกับแก้มรวมสามชิ้น   ราคาสองหมื่นกว่า ๆ ...

ผมก็เห็นว่ามันออกจะโหดร้ายมากไปหน่อย  เลยตัดสินใจไปซื้อหัวตัด ทั้งหัว  (เอาแต่โครงน่ะครับไม่เอาอุปกรณ์มาด้วยเลย  นอกจากไฟหน้าสองข้างที่ติดอยู่ด้วย)
    หมื่นเดียวเอง  ดีใจจัง   จัดแจงยกมาไว้ที่อู่  คุยกันเป็นดิบดีแล้วว่าให้แกะเปลี่ยนเอานะ    ก่อนนอนหลับฝันดีแล้วล่ะครับ  ว่าไม่ได้เคาะเอา  รถเราคงไม่ช้ำเท่าไหร่????

อย่างน้อยก็ได้เปลี่ยนอะหลั่ยละน่ะ

ตื่นขึ้นมาตอนสาย ๆ แวะไปที่อู่อีกครั้งให้ชื่นใจ

คุณพระช่วยยยยยยยยยย.........................
    เค้าตัดหัวรถผมไปแล้ว    ต่อคืนก็ไม่ได้แล้ว
    ช่างบอกว่า  รถพี่ใช้เอง  ตัดแล้วต่ออย่างนี้ดีกว่าเยอะ......

ป่ะโธ่............  ผมกะว่าซ่อมแล้วจะขาย เอาเงินไปดาวน์รถใหม่ ๆ แรงน้อยกว่านี้ก็ช่างมัน  ขอประหยัดน้ำมันไว้ก่อน

แล้วผมจะทำไงดีล่ะครับ   เค้าตัดไปแล้วน่ะ  บังคับเอาเงินจากเค้า ๆ ก็ไม่มีเงินน่ะ อู่ที่อยู่น่ะ  ยังเช่าที่ผมอยู่เลยด้วยซ้ำ      ผมทำยังไงได้บ้างครับ   ช่วยผมหน่อยเถอะตอนนี้ซ่อมมาเสร็จแล้วด้วย....ทำไงดีครับ

จากคุณ : waltz - [ 30 เม.ย. 48 01:53:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป