CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอปรึกษาเรื่อง leasing รถสำหรับบริษัทค่ะ

ขอออกตัวนิดนะคะ ถูกนายใช้มาให้หาข้อมูลให้ค่ะ โดยมีเงื่อนไขว่า บริษัทจะ lease รถสักคัน เป็นรถประมาณ toyata vios หรือ avanza หรือไม่ก็ honda jazz เทือกๆ นี้ (คือเอารถประหยัดน้ำมัน ใช้ขนคนและข้าวของได้ระดับหนึ่ง) ดิฉันควรเริ่มต้นที่ตรงจุดไหน และกับใครคะ

นอกจากนี้อยากทราบว่า ระเบียบการ lease รถ มันมีรายละเอียดประมาณใดคะ (เข้าใจว่าคงจะต่างกะการเช่ารถ - ใช่ไหมคะ? ไม่มีความรู้จริงๆ)

สมมติว่า บริษัทมีงบจำกัด ระหว่าง lease หรือ ผ่อนซื้อ แนะนำอย่างไรคะ ขอความกรุณาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

ปล. ถ้าต้องการค้นหาธุรกิจที่ให้ lease ต้องใช้ keyword อะไร เพื่อ search ใน googles ดีคะ หรือถ้าจะค้นใน yellowpages ควรบอกเค้าว่า เราต้องการจะค้นหาธุรกิจหมวดไหนดีคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มูอิ - [ 16 พ.ค. 48 23:51:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป