CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

*****มีใครรู้จักรถ Toyota Land Cruiser FJ80 เครื่องยนต์ 3F มั้ยครับ*****

มีคนจะเอารถ Land Cruiser รหัส FJ80 มาขายให้ ผมรู้สึกว่าหน้าตามันจะคล้ายๆกับตัว VX80 นะครับแต่ไม่มีออปชั่นอะไรเลย กระจกก็มือหมุน เกียร์ธรรมดา ไม่มีเซ็นทรัลล็อค เวลาจะขับ 4 ก็ต้องลงไปบิดสวิทช์ที่ล้อ ใช้เครื่องบล็อคที่ไม่คุ้นหูเลยคือ 3F มีใครมีข้อมมูลรุ่นนี้มั้ยครับ อยากรู้ว่ามันมีสมรรถนะที่แตกต่างจากตัว VX80 มากแค่ไหน ประสิทธิภาพในการวิ่งทางเรียบและการลุยถ้าเทียบกับ Fortuner หรือ Sport Rider นี่มันจะดีกว่าหรือเปล่า เห็นในทะเบียนเจ้าของเก่าคือสถานทูตสหรัฐน่ะครับ รถสภาพตัวถังดี เครื่อง ช่วงล่างแน่น คนที่จะขายให้เขาจะขายประมาณ 500,000 บาท แพงไปมั้ยครับ แล้วเครื่อง 3F นี่มันใช้กับรถอะไรบ้าง วิ่งได้เร็วหรือเปล่า และมีอะไหล่แพร่หลายมั้ยครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ผมไม่สันทัดรถออฟโรดเท่าไหร่   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Maxspeed - [ 4 มิ.ย. 48 22:52:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป