CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

/*-*/*-*/*-*/ ทดลองขับ S A A B 9-3 A e r o // เมื่อซาบ ทาบรัศมี BMW ซีรีส์ 3 ได้สำเร็จ!! /*-*/*-*/*-*/

เรื่องทั้งหมด เกิดจากเมื่อครั้งที่ผมเขียนเรื่องราวของวอลโว ต่อเนื่องกัน 3 รุ่นรวด
    และมีกระแสตอบรับที่ (ผมมองแล้วถือว่า) ดีในรัชดา

ทางซาบ เอง ก็เห็นความสำคัญของการนำเสนอการทดลองขับในอินเตอร์เน็ต
    ทั้งใน http://caronline.net และ ใน http://www.pantip.com ห้องรัชดานี่ละ

กอปรกับผมเองก็อยากลองขับซาบ มานานแล้วครับ

ที่ผ่านมา โอกาสไม่ค่อยจะมี มีบ้าง ก็ได้ลองขับในลักษณะที่วัยรุ่นเรียกว่า "ผิวๆ" คือ แค่ลองขับระยะสั้นๆ
    สัมผัสรถแบบโฉบผ่าน พอจะจับความรู้สึกได้นิดหน่อย ไม่ได้เจาะลึกมากนัก

พี่เตเต้ แห้ง Saab Club Of Thailand หรือที่เราเรียกกันสั้นๆว่า SCOT
    คือผู้ที่นำพาผมมาพบปะและรู้จักกับพี่นพ จากกฝ่ายการตลาด และพี่อนณ ผู้จัดการฝ่ายขาย
    แห่ง บริษัท ออโต้เทคนิค ประเทศไทย จำกัด

ซาบเองก็อยากจะให้ผมเขียนเรื่องราวทดลองขับซาบลงอินเตอร์เน็ต

ฝันของผมที่จะได้ขับซาบทุกรุ่น ก็เป็นจริง

ฟังดูแล้วก็ วิน วิน ทั้งสองฝ่าย

ซึ่งต้องขอขอบพระคุณพี่เตเต้ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ smile

อย่างไรก็ตาม
    ผมบอกกับทางซาบไปว่า ผมจะขอทดลองขับและเขียน อย่างที่รถเป็น
    คือ ดีก็ชม ไม่ดีก็ต้องว่ากันตามความจริง

พี่อนณ บอกว่า
    " เอาตามตรงเลยนะคุณจิมมี่ ผมเองก็อยากอ่านบทความทดสอบรถที่ตรงไปตรงมา
    ผมเองเบื่อกับบทความทดสอบรถที่เขียนเชียร์ซะเกินจริง...เอาเลยคุณจิมมี่"

ดีใจจัง...ถ้าทุกบริษัทรถยนต์ กล้าคิดแบบนี้ และใจกว้างอย่างนี้
    ผมเชื่อว่าอีกไม่นานแล้วละ ที่เราจะต้องทนอ่านบทความทดสอบทดลองขับ
    ที่เขียนขึ้นด้วยความเกรงใจด้วยว่ากลัวจะเสียโอกาสในการลงโฆษณาสินค้า
    ตามพื้นที่ของสื่อสารมวลชนต่างๆในบ้านเรา

ศุกร์ที่ 4 มิถุนายน - จันทร์ที่ 7 มิถุนายน คือ 4 วัน หรรษา 3 คืน ที่เปี่ยมชีวิตชีวา ของผมเลยทีเดียว!

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 48 13:06:17

จากคุณ : JIMMY - [ 13 มิ.ย. 48 11:04:33 ] ส่งภาพนี้เข้ามือถือ

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป