CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

คนใช้ FORD เคยเจออย่างนี้มั้ยครับ

ผมใช้ FORD ranger hi-rider ซื้อมาปี 2004 ใช้รถได้ไม่กี่วันรถก็มีปัญหาซะแล้ว เอาไปซ่อมที่ศูนย์บริการตั้งหลายรอบและยังมีการเปลี่ยนอะไหล่อีกเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายขาดสักที จนผมทนไม่ไหวเลยบอกจะขายคืน พอผมบอกว่าจะขายคืนเท่านั้นแหละทางศูนย์ถึงรีบที่จะแก้ไขปัญหาให้จบ ตอนนี้ผมกำลังร้องเรียนเรื่องนี้ไปที่ FORD ประเทศไทยอยู่พยายามบอกว่ารถมีปัญหาตั้งแต่ซื้อมา เพราะผมและช่างได้ตรวจเจอว่ารถมีการประกอบผิด SPEC มาตั้งแต่จากโรงงานแล้ว ตอนนี้เรื่องของผมยังไม่จบสักที ตอนนี้ผมเริ่มที่จะหมดศรัทธาในยี่ห้อ FORD ลงเรื่อยๆแล้วครับและรู้สึกเสียดายว่า ผมน่าที่จะขายรถคืนตั้งแต่เจอปัญหาครั้งแรกแล้ว ตอนนี้ผมร้องเรียนมาประมาณ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้รับคำตอบที่ชัดเจนสักที เรื่องของผมมีรายละเอียดอีกเยอะครับ ถ้าท่านใดสนใจก็ส่ง e-mail มาที่ kongkijsport@yahoo.com และถ้ามีท่านใดมีวิธีการที่จะทำให้ปัญหาของผมจบเร็วๆก็ช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

จากคุณ : ยุทธนา - [ 16 มิ.ย. 48 17:24:24 A:203.113.67.165 X: TicketID:101953 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป