CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เคลมประกันกับกรุงเทพประกันภัย ทำเอาวัยรุ่นเซ็งเลยครับ ขอคำปรึกษาควรทำไงดี

วันนี้ฤกษ์ดีตัดสินใจเรียกประกันมาเคลมซักที
    ทำเอาวัยรุ่นทั่วหล้าเซ็งเลยครับ
    ประกันแจ้งว่า อุปกรณ์รอบคันที่คุณไม่ได้ติดมาพร้อมวันที่ออกจากศูนย์ไม่สามารถเคลมได้!!
    (วันนี้กระจัง สปอยหลัง แค่ทำสีเพราะมีรอยข่วนยังไม่ทำให้เลยครับ)
    ย้อนไปวันแรกก่อนไปติดรอบคันของ trd ได้ถามประกันว่าสามารถเคลมได้หรือไม่ถ้าเกิดอุบัติเหตุ
    คำตอบคือได้

ผ่านไปสามปี และต่อประกันกับบริษัทเดิม
    วันนี้ทำการเคลม คำตอบไม่เหมือนเดิมครับ

ย้อนกลับไปดูสัญญา
    หมวดการคุ้มครองความเสียหายต่อรถยนต์
    ข้อ1 ข้อตกลงคุ้มครอง
    ความเสียหายต่อรถยนต์ บริษัทจะชดใช้ค่าสินไหมทดแทนเพื่อความเสียหายที่เกิดขึ้นระหว่างระยะเวลาประกันภัยต่อรถยนต์
    รวมทั้งอุปกรณ์ เครื่องตกแต่ง หรือสิ่งที่ติดประจำอยู่กับตัวรถยนต์ แต่ไม่รวมถึงความเสียหายที่เกิดจากไฟไหม้

ถ้าผมตีความตามวรรคนี้ แน่นอนครับ เคลมได้

ย้อนกลับไปถามบริษัท
    ทางบริษัทตอบว่าเป็นนโยบายจะไม่เคลมให้กับอุปกรณ์เสริม(ที่มีราคาแพง)ครับ

ผมควรทำไงดี
    เอาค้อนไปทุบสัญญาประกัน หรือไปออกถึงลูกถึงคนดีครับ
    ใครว่างไปเป็นเพื่อนผมบ้าง  -_-''

จากคุณ : บักโถ่ย - [ 18 มิ.ย. 48 12:22:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป