CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

โชว์รูมรถ Nissan บางแคเจ้าปัญหา...กลับมาแล้ว กับการแก้แค้นและเอาคืน(ของลูกค้า)

ถึงเพื่อน ๆ ชาวรัชดา   เราหายไปนานเลย
    จำได้ไหมค่ะ  ที่เคยตั้งกระทู้เอาไว้ 2 ครั้งกับโชว์รูม Nissan บางแค เจ้าปัญหา  ที่แสนน่าเบื่อ และไร้มารยาท

นานมากแล้ว เพื่อน ๆ อาจจะจำไม่ค่อยได้  ขอเกริ่นคราว ๆ สักนิดนะค่ะ
    .......ประมาณว่า ซื้อรถ Nissan ป้ายแดง แล้ว ยัยมิ้น เซลล์ เจ้ากรรม  พูดจาไม่ดี และไม่รักษาสัญญาเอาซะเลย
    .....บอกว่าจะแถมโน้ม+แถมนี้ให้  แล้วก็ไม่แถม ตามด้วยคำว่ามิ้นไม่ทราบจริง ๆ
    ......หลัง ๆ มีว่ากลับด้วยว่า  ถ้าไม่พอใจก็เอารถมาคืนแล้วกัน  มีปัญหามากนัก  (ดูมันพูดกับลูกค้า)
    .......เมื่อเกิดปัญหา  ก็แจ้งไปทางหัวหน้าเค้า  บอกว่าให้เซลล์คนนี้มาขอโทษเราเดี๋ยวนี้  เค้าก็ไม่คิดจะทำอะไร  ได้แต่บอกปัด ๆ ไปด้วยคำว่า "อย่าไปถือสาเด็กมันเลยครับ  เค้าไม่ค่อยสบายอยู่"
    .............พอจะจำได้แล้วใช่ไหมค่ะ..............

แล้วเรื่องก็ดำเนินต่อมา  จนถึงตอนนี้

.....หลังจากที่คิดว่าจะไม่เอาเรื่องมันแล้วนะ ผ่านมาได้ 2 เดือน ปัจจุบัน ไม่มีบิลมาเรียกเก็บเงินจากไฟแนล   ไม่มีคู่มือรถ  ไม่มีความคืบหน้าเรื่อง  ประกันภัยรถยนต์  (แล้วนี้ฉันซื้อกับใครเนี่ย)  แล้วก็ไม่มีอีกหลาย ๆ อย่าง

......ล่าสุดผจก. โชว์รูมบางแค โทรมาบอกว่าให้มารับคู่มือได้แล้ว  โดยที่ตัว เซลล์เองไม่กล้าที่จะโทรมาแจ้งเอง  (กลัวโดนว่ามั้ง)
    แล้วเค้าก็ขอใบปล่อยรถด้วย  ซึ่งวันที่ออกรถ เซลล์เองไม่ได้เอากลับไปเพราะลืม ให้มันมาสะ 2 ใบนั้นล่ะ (แล้วมันปล่อยมาเป็นเซลล์ได้ไง  อะไรก็ลืม)

.........เมื่อวานตอนเย็น ๆ หลังเลิกงานก็เข้าไปเอาของ  แต่เป็นความผิดเราเองที่ไม่ได้บอกล่วงหน้าว่าจะเข้าไปเอา  ก็เลยไม่ได้ของเอาเป็นว่าไม่โกรธ.......
    .......แต่รู้ไหมค่ะอะไรเกิดขึ้น  มีพนักงานขาย 2 คนเข้ามาถามว่า
    * จากคุณxxx  ใช่ไหมค่ะ  อ้อนัดเอาไว้รึป่าวค่ะ บังเอิญว่าเอกสารอยู่ที่ห้องผจก. ค่ะล็อกแล้วด้วย   เดี๋ยวจะโทรแจ้งเซลล์ให้นะค่ะ บังเอิญวันนี้เซลล์ลาค่ะ (รู้ไหมค่ะ ไปทีไรลาทุกที มันคงไม่เคยมาทำงานเลยมั้ง)  
    ....(และ ปฏิกิริยา ของเซลล์หลังจากที่ถามชื่อเราว่าใช่คุณxxx
    แล้วเราบอกว่าใช่  เค้ามองหน้ากันคะ เหมือนรู้เรื่องเรา ......แต่ขอบอกว่า พร้อมใจกันมองหน้ากันแบบน่าเกลียดเลยล่ะ  จนรู้สึกได้)

*หลังจากนั้น  Saleที่รับเรื่อง ก็โทรหา Sale (ยัยมิ้น)  โดยทำเหมือนพยายามจะตามเรื่องให้  (รู้สึกได้เลยค่ะว่าเสเสร้ง  เพราะโทรไปยังไงมันก็เปิดประตูห้อง ผจก.ไม่ได้หรอก เพราะสิ่งที่เค้าต้องการก็คือ ใบปล่อยรถ)   เพราะสุดท้ายเหมือน Saleที่รับเรื่อง พูดออกมาดัง ๆ ว่าได้ ๆ จะเอาใบปล่อยรถใช่ไหม ได้เดี๋ยวพี่แจ้งลูกค้า และจัดการให้นะ    แล้วเค้าก็พูดกับ Sale ทางโทรศัพท์ว่า "อ้อสะดวกคุยกับลูกค้าไหม  อ้อ กำลังเรียนอยู่หรอได้ ๆ เดี๋ยวพี่จัดการให้นะ "

.....ทำมาเป็นข้ออ้างว่าที่ไม่อยากคุยเพราะไม่สะดวก  (รู้นะว่าไม่อยากโดนด่า และไม่อยากขอโทษ)

นี้ไม่ได้อคตินะค่ะ  แต่รู้สึกได้จริง ๆ ค่ะ

ในเมื่อเค้าทำอย่างนี้ ก็ไม่ปล่อยเอาไว้แล้วล่ะ หมดความอดทนแล้ว ก็เลยดำเนินการดังนี้.....................(เดี๋ยวมาต่อช่วงบ่ายนะค่ะ ขอกินข้าก่อน)

จากคุณ : kukkoo - [ 24 มิ.ย. 48 11:57:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป