CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะต่อสัญญาณวิทยุยังไงเสียงที่ออกมาถึงจะดีครับ

สวัสดีครับ ผมมีปัญหาจะรบกวนถามพี่ ๆ สักนิด คือ ตอนนี้ รถผม ไม่ได้ต่อลำโพงคูหน้า ผ่าน AMP แต่ลำโพงหลัง ผ่าน AMP 2CH (หน้า 5 นิ้ว หลัง 6*9) เสร็จแล้ว ผมจะเอาลำโพงหน้าผ่าน AMP ด้วย จะต่ออย่างไรดี ระหว่าง ผ่าน coss แล้วออก AMP 2 ตัว ( 2 ch ทั้ง 2 ตัว) หรือ ผ่าน AMP 4 ch ตัวเดียว ไปปรึกษามาหลายช่างครับ ช่างหลายคน ก็หลอกจะขายของให้ ทุกคนเลย สาเหตุที่จะรวมสัญญาณเข้าด้วยกันเนี่ย คือ จะได้ส่งสัญญานผ่านกล่อง ที่ผมสามารถ โยกได้ ระหว่าง วิทยุติดรถยนต์ กับ mp3 player ครับ

จากคุณ : คม - [ 1 ก.ค. 48 00:10:55 A:61.91.167.61 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป