CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ช่วยด้วย รถ e-car ปี 94 มีปัญหาเรื่องเฟืองรอบเดินเบาค่ะ หักบ่อยมาก

รถเป็น e-car auto หัวฉีด ปี 94 ค่ะ ปัญหาคือเมื่อ 4 เดือนก่อน รถจู่ๆ รอบเดินเบาไม่นิ่ง ไปหาอู่ อู่ถอดออกมาดู แจ้งว่า เฟืองพลาสติกรอบเดินเบามันหักค่ะ ต้องเปลี่ยน จากนั้นก็ทำการเปลี่ยน ใช้ได้ 1 เดือน รถมีอาการรอบค้างสูง เข้า N อยู่ที่ 1800 ต้องเข้า D แล้วเหยียบค้างไว้ ทำให้เครื่องร้อนจัด และขับยาก ไปหาอู่เดิม แกะออกมาดู คราวนี้แกนหักกลางเลยค่ะ ช่างก็ต้องซื้อชุดซ๋อมเฟือง isc มาอีก 1 รอบ ใช้ได้ 1 เดือน คราวนี้เฟืองแตก รูด เริ่มศึกษาเองจากเวปค่ะ ทำการเปลี่ยนเองเมื่อต้นเดือนก่อน 1 อัน เปลี่ยนเสร็จใช้ได้ 1 สัปดาห์ เฟืองสีดำพลาสติกรูดอีกแล้ว คราวนี้ยังเหลืออะไหล่ แกะออกมา ประกอบใหม่ใส่แทนของเก่า ใช้ได้ 1 สัปดาห์ แตกอีกแล้ว เมื่อเสาร์ที่แล้วก็เลยเพิ่งเปลี่ยนใส่ใหม่อีกรอบค่ะ คราวนี้รอบนิ่งมากๆ ขับสบาย และแล้วเมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมา ขับอยู่ดีๆ มันสะดุดกึกๆ แล้วก็รอบค้างไม่ยอมลง อาการเหมือนครั้งแรกมากๆค่ะ กลับบ้านถอดออกมาดู แกนหมุนสีดำหักอีกแล้วค่ะ ตอนนี้อะไหล่เหลือชิ้นสุดท้าย แต่เครียดมากที่มันหักสลับชิ้นกันหักทุกสัปดาห์เลยค่ะ บ่าสุดเมื่อเช้าขับมาอยู่ดีๆ รอบไม่ลงอีกแล้ว แกะมาไม่ผิดหวังค่ะ หักที่แกนหมุนสีดำอันใหญ่ๆ อีกแล้วค่ะ กลุ้มใจมากเลย ชุดซ่อมตัวนึงตั้งพันกว่าบาท เราซื้อเปลี่ยนมา 4 ตัวแล้ว ก็สลับอะไหล่ไปมาใช้ จนตอนนี้อะไหล่หมดแล้วค่ะ อยากทราบว่า อาการแบบนี้จะแก้ไขได้อย่างไรคะ แล้วเรื่องที่สำคัญมากๆ คือ อยากให้แนะนำอู่ไว้ใจได้ใกล้บ้านได้ไหมคะ บ้านอยู่จรัญ 77 บางพลัดค่ะ พอดีเป็นคนไม่ค่อยรู้ทาง แล้วอู่เก่าที่เคยทำกับเค้าเค้าแก้อาการให้ไม่หายค่ะ เลยอยากได้ที่ใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ กลุ้มใจมาก เพราะสงสัยอยู่ว่าอันที่เพิ่งเปลี่ยนใหม่ไปเมื่อกี้ จะอยู่ได้อีกกี่วันค่ะ  สมมุติว่า มันจะต้องเข้าศูนย์ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ แล้วเข้าศูนย์บริการมิตซูที่ไหนดีคะ บ้านอยู่ จรัญ 77 บางพลัดค่ะ

จากคุณ : PePsi_O - [ 2 ก.ค. 48 12:43:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป