CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

### Teana VS Accord VS Camry ###

เข้าใจว่าคงจะมีคนถามกันมาเยอะแล้ว
    แต่อย่าพึ่งว่ากันนะครับ
    คือผมอยากให้เปรียบเทียบในลักษณะที่ว่า
    "ถ้าเป็นผมขับ" ให้หน่อยหน่ะครับ

ผมสูงประมาณ 178 ซม. น้ำหนัก 75 กก.
    ประสบการณ์ขับรถ 6 ปี
    ประสบการณ์ซ่อมรถ ห่วยแตก
    (พยายามจะเลิกเป็นพวกขับเป็นอย่างเดียวอยู่ แต่ไม่สำเร็จสักที)
    รถที่เคยขับ Volvo 740GLE, Accord '98
    ขับรถค่อนข้างซิ่งเหมือนกัน
    ขับในเมืองพอ ๆ กับนอกเมือง
    ปกติขับรถไปทำงานทุกวัน
    และอาทิตย์นึงจะขับเข้ากรุงเทพฯทีนึง (ประมาณ 100 กม.)
    3-4 เดือนจะขับไปเที่ยวไกล ๆ กับเพื่อน ๆ บ้าง
    เวลาขับไกล ๆ จะขับประมาณ 130 กม./ชม.
    ส่วนใหญ่ขับกลางวัน ขับกลางคืนบ้างเล็กน้อย
    ปกติจะขับคนเดียว (แต่กำลังพยายามหาสาวมานั่งข้าง ๆ อยู่)
    ไม่ชอบแต่งรถ แต่ชอบแต่งเครื่องเสียง
    (กะว่าถ้าซื้อมาปุ๊บ จะไปแต่งทันทีเลย)
    ตั้งใจจะซื้อรถ 2.4 ลิตรครับ ซื้อเงินสดเลยครับ

ช่วยแนะนำในจุดต่าง ๆ ด้วยครับ
    อยากได้ข้อเสียเยอะ ๆ เอาไปต่อรองขอของแถมกะดีลเลอร์
    ไว้ได้ข้อมูลพอสมควรแล้ว จะไปลองขับจริงดูครับ
    ถ้าต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติม โพสบอกได้นะครับ จะเข้ามาดูมาตอบบ่อย ๆ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุก ๆ คำแนะนำครับ

จากคุณ : nutsaint - [ 3 ก.ค. 48 19:31:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป