CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

::::::: นั่ง ตุ๊กตุ๊ก ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ? (มีคำถามแทรก) :::::::

อาทิตย์ก่อน (จริง ๆ วันเสาร์) ไปเดินคลองถม หาอะไหล่รถ จอดนานไปหน่อยเพราะไปทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อห้องมุมเจ้าอร่อยและถามราคาหลายร้าน

กลับมาก้อโดนล็อคล้อสิครับ ใครไม่รู้เข็นรถผมไปจนเข้าเขตขาวแดงปากซอย (อุตส่าห์ไม่ดึงเบรคมือ ตั้งล้อตรงแล้วนะ กลัวเขาเข้าออกลำบาก จากคันกลางกลายมาเป็นคันแรกเฉยเลย)

ก็เลยต้องหาสามล้อไปจ่ายตังค์ที่สน.ท้องที่ (ลืมชื่อแล้ว มุดซอยสนุกดี) จะได้รีบกลับมาไวไว

ขาไปแค่สามสิบครับ ทำธุระเสร็จ สิบนาทีออกมา เรียกอีกกี่คัน ๆ ยังไง ๆ ก็หกสิบ? ต่อได้ห้าสิบก็คันที่ห้าน่ะครับ..

หนึ่ง.. ทำไม ตุ๊กตุ๊ก ไม่ติดมิเตอร์เหมือนแท็กซี่บ้างอ่ะครับ?

สอง.. แล้วนักท่องเที่ยวอื่น ๆ จะรู้สึกอย่างไรกับไทยแลนด์นะ?

สาม.. ผมชอบนะตุ๊กตุ๊ก เร็วดีในเขตเมือง แต่แท็กซี่ ทำไมต้องติดเวลาด้วย (บ่ายสามบ่ายสี่ กินสองชั่วโมงเชียว)? ผมไม่อยากได้ยินจากคนขับเลย สุดท้ายก็ต้องขับรถออกมาเองหลายครั้งแล้ว จราจรจะติดขัดลดลงได้ไงครับ?

จากคุณ : Shandy - [ 9 ก.ค. 48 07:13:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป