CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

::::::: คุณกำจัดน้ำมันเครื่องเก่าอย่างไร? :::::::

เฉพาะท่านที่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเองหรือท่านที่สนใจนะครับ

ผมเนี่ยถ่ายน้ำมันเครื่องเองบ่อย พอถ่ายเสร็จก็กดน้ำ .. เอ๊ย..ม่ายช่าย .. พอเทน้ำมันเก่าจากแกลลอนเก่าที่ผ่ารอเอาไว้ก็เทใส่แกลลอนเดิมที่เทลงเครื่องไป (ไม่งงนะ) แล้วก็เอาไปตั้งไว้หน้าบ้านข้างถังขยะ

แม่ผมสังเกตดู พบว่าคนขี่ซาเล้งจะมาเอาไป ..อืม..

.. เอาไปกรองขาย ฤ ปล่าว? หรือเอาไปขายพิเศษ?
    เอาไปกรองขายเนี่ยน่ากลัวมาก เอาไปขายพิเศษก็ใช่ย่อย?

ก็เลยอยากถามว่า คุณกำจัดน้ำมันเครื่องเก่าอย่างไร? วิธีที่ผมทำดีแล้ว ฤ ไม่? อย่างไร? (คือบางคนก็เทลงท่อระบายน้ำ ผมเองก้อเคยครับ เมื่อก่อน เทตามเขา ตอนนี้เลิกไปนานแล้ว แต่ยังเห็นบางบ้าน บางร้านซ่อมรถทำอยู่)

แล้วที่ถูกวิธี (ของคนที่เปลี่ยนถ่ายเองนะ) ควรทำอย่างไร?

แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Shandy - [ 9 ก.ค. 48 07:30:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป