CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

==== ใครว่า Fortuner ทิ้งห่าง MU 7 แบบไม่เห็นฝุ่น ผลล่าสุด MU 7 เชือดฟอร์จูนเนอร์ ครับ ===

ของจริง เลยครับ ไม่ได้โกงข้อมูล

แต่ไม่ใช่ยอดขายน่ะ อันนั้นแหงละ MU7 ต้องคูณ 10 ยังไม่ทันมั้ง wink

แต่เหตุเกิดบนบูรพาวิถี ตอนถนนว่างๆ คืนวันแม่ที่ผ่านมา

ผมจะไปแข่งทวิกีฬาที่บางแสน เลยไปนอนค้างที่ชลบุรี

เอาFortuner ใส่จักรยาน ขับไป

ใกล้ๆสี่ทุ่มบนบูรพาวิถี พอผ่านด่านเก็บเงินรับบัตรผมเห็นถนนว่างๆก็ขับไปเรื่อยๆแถวๆ 140-150

แต่เจอ MU สีขาวแซงฉีกหายเลย ด้วยความแปลกใจ ก็เลยไล่ ปรากฏว่า แถวๆ 170-180 หนีกันไม่ออกเลยอ่ะ

ดูเหมือน Foutuner จะแรงกว่านิดๆ เพราะว่าทางตรงๆ จะขึ้นไปแถวๆ 180 แล้วจะไล่ดูดเข้าไป จนทัน

แต่ MU เค้าขับโหดกว่าอ่ะ พอเจอรถบังหน้า ผมไม่กล้าจี้ใกล้เพราะว่าเบรคไม่ชัวร์ ต้องทิ้งห่าง แต่เค้าเลื้อยหนีแบบดุเลย

จนในที่สุด ออกไปจ่ายค่าทางด่วนตอนลงพร้อมกัน หันไปมองหน้าคนขับ

โอ้แม่เจ้า สาวน้อยหน้าใสผมยาว ขับ MU7  ครับ ที่ว่าดุๆ น่ะ

ออกจากด่านเค้าก็พุ่งต่อไปเลย ผมก็เลยต้องพุ่งตาม(ลืมตัวไปนิดว่าเมียนั่งไปด้วย wink)

จนถึงทางเลี่ยงเมืองชลบุรี น้องเค้าก็เบนออกไป ส่วนผมตรงเข้าเมือง(ขืนตามต่อไป เจอตบแหงๆ อิๆ)

ถ้าน้องที่ขับ MU7 ศร.1XXX คืนวันที่ 12 ผ่านมา ฝากชมด้วยครับ ว่าฝีมือเนียบเลยครับ ไม่รู้นักซิ่งสนามไหนหรือป่าว

วันหลังถ้าเจอ กันอีก เมียไม่ได้ไปด้วย จะตามต่อน่ะครับแฮ่ะๆ wink

จากคุณ : -=Jfk=- - [ 15 ส.ค. 48 16:33:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป