CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เมื่อวานพ่อผมขับรถโดนรถปูนชนด้านข้าง สภาพรถยับเยิน อยากฝากไว้ให้ระวังกัน จะได้ไม่เสียใจเหมือนผม

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานตอนเย็นๆ หากใครขับผ่านไปแถวห้าแยกลาดพร้าวก็คงเจอ  

ขณะที่พ่อกำลังเลี้ยวนั้น  รถปูนของ CPAC ขับฝ่าไฟแดงมาชนตรงข้างคนขับจังๆ    รถพ่อผมนั้นพุ่งไถลไปไกลจากจุดเกิดเหตุ  สภาพพังยับเยินทั้งรถพ่อผม และรถปูน  
    รถพ่อนั้น ประตูบุบทั้งหน้าหลัง  กระจกแตกหมด  แต่พ่อผมยังสามารถเดินออกมาดูสภาพรถได้ โดยไม่เป็นอะไรเลย  

ทีแรกนั้น เจ้าเด็กขับรถปูนให้การกับตำรวจว่า ถนนโล่งมาก พ่อผมขับปาดหน้ามัน   ยังไงก็ไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด โกหกหน้าด้านๆ        

พ่อผมก็บอกคุณตำรวจว่า 5 โมงกว่า ที่ 5 แยกลาดพร้าว ถนนมันจะโล่งได้อย่างไร          
    และคุณตำรวจก็ดีมากครับ อุตส่าห์ไปลากคุณจราจรที่อยู่ในเหตุการณ์มาให้ปากคำ    

เรื่องจบลงด้วยดีครับ   พ่อผมต้องอยู่โรงพักตั้งแต่ 5 โมงครึ่ง ถึง 4 ทุ่ม      

นับเป็นโชคดีมากๆ เพราะโดยปรกติแล้วพ่อผมจะไม่ค่อยขับวอลโว่คันนั้น (1 ปี ขับสัก 1 ครั้ง)  จริงๆพ่อมักขับ Soluna ไปออกกำลังกายที่สวนจตุจักรเสมอ      
    หากเป็น soluna เหมือนทุกครั้ง มันคงยุบถึงตัวไปแล้ว  

เลยอยากจะบอกว่า    
    1. เราขับรถดีแค่ไหน แต่ถ้าคนอื่นประมาท ก็เดือดร้อนพอกัน   เวลาขับรถ ระวังตัวเอง และระวังคนอื่นด้วยนะครับ  
    2. พ่อไม่กระเด็นเพราะคาดเข็มขัดนิรภัย
    3. ที่ผมเสียใจคือ เพิ่งไปทำรถมาหมื่นกว่าบาท อยู่ได้วันเดียวเองยับเยินซะแล้ว
    4. ขอบคุณจริงๆ  Volvo for Life ... Save my dad , not my money ( แม้ค่าดูแลรักษาจะแพง แต่ก็คุ้มจริงๆ)
    5. คุณตำรวจก็ไม่เลวร้ายซะทุกคนหรอก   เค้าช่วยได้มากเลย   และวันนั้นเค้าก็ช่วยกันคนของบริษัทประกันทั้งสอง (รถพ่อและรถปูน) ออกไป   ให้เฉพาะคู่กรณีเข้าห้องสอบสวน  เพราะคนของบริษัทประกันไอ้เจ้ารถปูน มันคอยบอกไอ้เด็กนั่นตลอดเลย ว่าอย่ายอมรับผิด  (เสียดายที่ไม่รู้ว่าบริษัทอะไร  จริงอยู่ว่าประกันควรปกป้องผลประโยชน์ของบริษัท แต่มันควรจะมีขอบเขตบ้าง)

ุ6. อย่าได้เกิดขึ้นกับใครอีกเลย      

ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

จากคุณ : Ekkinter - [ 9 ต.ค. 48 19:13:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป