CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเรื่อง VIGO หน่อยครับผม

คือผมสนใจรถ VIGO ครับ
    กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ คือยังไม่เคยซื้อรถเลย เคยซื้อ แต่ มอไซต์เนี่ยแหละ - -'

คือผม อยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆในนี้นะครับ

ผมทำงานประจำ
    เงินเดือนเดือนละ 2 หมื่น
    ผมสามารถผ่อนรถได้เดือนละ 1 หมื่น บาทเกินกว่านั้นได้ประมาณ 2 - 3 พัน

ไม่ทราบว่า ผมสามารถจะเล่นรุ่นใหนได้บ้างครับ
    ที่ผมดูในเว็บ TOYOTA ก็มีรุ่น

vigo Extracab 4x4 2.7 G
    vigo Extracab 4x4 3.0 G
    vigo Doublecab 4x4 2.7 G
    vigo Doublecab 4x4 3.0 G

ความชอบส่วนตัวที่ต้องการ :
    ผมชอบ สีดำครับ ไม่ทราบว่าแต่ละรุ่นนั้น
    เราเลือกสีได้ใหมครับ เลือกเป็นสีดำ

2.7 กับ 3.0 มันต่างกันอย่างไรครับ
    ถ้าต่างกันแค่กำลังเครื่อง ผมควรเลือกอันใหนดี
    ที่จะพอดีกับงบผม

ผมเห็นบางคันป้ายแดงที่วิ่งกัน เห็นเขาแต่ง พวก กันชนหน้าหลัง ยกสูง ไม่มากเท่าไร อันนี้เขาแต่ให้มาจาก 0 เลย
    หรือต้องไปจ้างร้านแต่งเองครับ

แล้วเพื่อนๆพี่ๆที่ออก VIGO กันเนี่ย ดาวแพงใหมครับ
    ผมเห็นในเว็บเขียนบอก ดาวน์ ไม่ต่ำกว่า 20% ของราคารถ

แล้วเวลาดเขาจัดไฟแนนให้เนี่ย
    เขากำหนดใหมครับว่าต้อง ทำงานมากี่ปี
    อายุเท่าไร ตอนนี้ผมอายุ 23 ครับ ต้องมีคนค้ำใหม

คือที่ผมมาถามที่นี่เพราะยังไม่กล้าเข้าไปถาม
    ที่ Show room ครับเลยอยากได้ข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆในนี้ก่อน

ขอบคุณครับ

จากคุณ : !-!@CK3R_!\/!X-7 - [ 11 ต.ค. 48 12:02:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป