CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยอธิบาย sprint และ feature race ใน A1 หน่อยค่ะ มันคือะไรคะ?

พยายามดู A1 อยู่สองครั้ง ดูมันมั่วๆยังไงก็ไม่รู้ค่ะ (หรือว่าดิฉันดูไม่เป็นก็ไม่รู้) เดี๋ยวว่าจะเมล์ไปบอกยูบีซีซะหน่อย ว่าให้มีคนภาคย์ด้วย น่าจะดี

เท่าที่ดู เห็นมีวิ่งจับเวลาควอลิไฟล์ ก็ปล่อยรถออกมากันเยอะแยะ ดูไม่รู้เรื่องเลยว่าใครทำเวลาได้เท่าไหร่  แถมตอนแข่ง ยังมีแข่งกันสองฮีต อีก งง ไปหมด

ทราบจากเพื่อนๆ ในรัชดาเนี่ยแหละค่ะว่ามีการแข่งสองแบบ คือ Spint และ feature race เพื่อนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยได้ไหมคะ ว่า Spint กับ Feature Race เนี่ย มันเป็นอย่างไรกันคะ ?

จากคุณ : สดุดี - [ 11 ต.ค. 48 15:08:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป