CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมว่าถ้ามีปัญหาจริงๆนัดรวมตัวกัน100 คัน 1000 คันประท้วงดีกว่าการทุบรถนะครับ

ถ้าจุดประสงค์ในการทุบรถประท้วงนั้นทำเพื่อให้ผู้ผลิตตระหนักให้ความสำคัญด้านความปลอดภัยจริงๆ ผมว่าการทุบรถไม่ใช่สิ่งที่จะบรรลุวัตถุประสงค์เลย การทุบรถเหมือนเรียกร้องให้รับผิดชอบรถของตนเท่านั้นเพราะทุบแค่คันเดียว อย่างมากบริษัทก็ซื้อรถคืน

ผมว่าถ้าหากจะเรียกร้องกันจริงจัดตั้งรวมตัวกันเป็นคราวานเลย เห็นบอกว่าเป็นกันเยอะไม่ใช่หรอครับถ้าเยอะจริงก็รวมตัวกันเลย 100คัน 1000คัน หรือหลายพันคัน ติดป้ายประท้วงแล้ววิ่งรอบกรุงเทพเลย เสร็จแล้วก็ไปจอดรวมตัวกันหน้าบริษัทเลยก็ได้ แบบนี้สร้างสรรกว่าทุบรถนะครับทุบรถแบบนั้นเหมือนคนพาลเอาแต่ใช้กำลัง ใช้ความรุนแรงในการแก้ปัญหา

เพื่อนๆว่าจริงมั้ยครับ

จากคุณ : RX - [ 26 ต.ค. 48 22:45:00 A:61.91.127.65 X: TicketID:087386 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป