CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

T_T เมื่อกี๊รถป้ายแดง ชนหมาอ่ะ ป้ายแดงหาย ทำไงดี T_T

ไปธุระมาอ่ะ   ขับมาก็ไม่เร็วนะ  แต่ชนหมาไปดังปั๊ก !!!!!  สักพักเห็นหมาวิ่งข้ามฝั่งไปได้

เออคงไม่เป็นไร   แต่พอกลับถึงบ้านอ่ะ  ป้ายแดงมานหลุดหายไปเราวนรถดูหลายรอบก็ไม่เจอ  (เราอยู่บ้านนอกอ่ะ)

แล้วรถป้ายแดงด้วยต้องทำเรื่องแจ้งป้ายแดงหายยังไงอ่ะคะ

อ่อ..เราทำประกันชั้น 1 วิริยะไว้  ต้องแจ้งประกันว่าไงอ่ะคะ

กันชนหน้ามานบุบจึ๋งนึง   แต่กระจังหน้าที่เป็นตาข่าย  มันเป็นพลาสติกอ่ะแตกเลยค่ะ

แล้วต้องทำไงต่ออ่ะ   ม่ายรุอ่า   T_T   คัยมีความรูหรือประสบการณ์วอนช่วยบอกหน่อยค่ะ

ง่วงนอนแระ   พรุ่งนี้จะมาดูนะคะ   ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 48 07:02:12

จากคุณ : lhulha - [ 2 พ.ย. 48 00:28:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป