CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอถามเรื่องภาษีรถยนต์50000(อีกแล้ว)กับพี่จิมมีหรือเพื่อนๆที่พอทราบข่าวครับเพื่อความแน่ใจครับ

สวัสดีครับเอ่อ ต้องขออภัยก่อนเลยที่ตั้งกระทู้ซ้ำครับเรื่องภาษีผมก็อ่านกระทู้ข้างล่างแล้วครับแต่เมื่อวานพอดี ไปซื้อของกับแม่ครับมีบูทรถยนต์ของเชพอยู่อ่ะครับ เลยลองๆเข้าไปคุยดู เค้าบอกผมตบท้ายครับว่า
    เซล-ถ้าเกิดจะซื้อรถซื้อปีนี้ดีกว่าเพราะปีหน้าภาษีขึ้น50000
    ผม-ผมคิดเค้ายังไม่ผ่านไม่ใช่เหรอครับกฎนี้อ่ะ
    เซล-แต่ข่าววงในมาแล้วครับเค้าปิดห้องประชุมไปแล้วขึ้นแน่ๆ
    ก็เลยอยากถามเพื่อความแน่ใจน่ะครับว่าตกลงจะซื้อรถช่วงไหนดี เพราะใจผมอยากรอจนจบมอเตอร์โชว์เมษาครับ ผมเพิ่งทำงานจึงอยากเก็บเงินไว้ดาวน์เพิ่มอีกหน่อยและดูความพร้อมตัวเองด้วยครับ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและขออภัยครับที่ถามซ้ำ

จากคุณ : hotaruu - [ 7 พ.ย. 48 09:49:19 A:58.11.74.162 X: TicketID:110961 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป