CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตอนนี้รู้ว่าระบบเบรคยังไม่ได้รับการสรุปว่ามีปัญหาจริง ๆ หรือไม่ คุณคิดว่า TMT ควรทำอย่างไรกับรถที่ถึงเวลาส่งมอบในช่วงนี้

ขายต่อไปก่อน เดี๋ยวค่อยตามแก้ไข (8 คน)
      หยุดขาย เพื่อเแสดงความจริงใจว่า เราจะไม่ขายของที่มีปัญหาให้ลูกค้า (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 15 คน

53.33%
     46.67%

ผมเองไม่มีโอกาสหรือมีเงินพอที่จะซื้อรุ่นนี้หรอกนะครับ แต่ก็เปลี่ยนใจจาก VIOS เพราะเรื่องนี้อยู่บ้าง (มีส่วนในการตัดสินใจ ถึงจะไม่เกี่ยวกันก็ตาม)

เพราะผมมองว่าถ้าเสียในส่วนเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่เกี่ยวกับความปลอดภัย (เช่นไฟในเก่งติด ๆ ดับ ๆ อะไรทำนองนั้น) แจ้งลูกค้าช้าผมว่ายังไม่เท่าไหร่นะครับ สามารถแก้ไขได้ในเวลาที่ลูกค้านำเข้าไปเช็คตามระยะได้ ไม่เป็นอันตราย
    แต่กรณีนี้เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยของลูกค้าและคนรอบข้าง ผมว่าอย่างน้อย ๆ แจ้งไว้ก่อนก็ยังดี ไม่ใช่รอให้หาทางแก้ไข หรือหาสาเหตุให้ได้ก่อนจึงจะทำการแจ้งไปยังลูกค้า เพราะผมมองว่ามันน่าจะช้าไปหน่อย สำหรับกรณีนี้

อย่างน้อยให้รีบแจ้งก่อนว่ามีปัญหานะครับ

แต่จนถึงเวลานี้เค้าก็ยังขาย และส่งมอบรถที่อาจจะมีปัญหาให้ลูกค้าได้ (ย้ำมันปัญหาด้านความปลอดภัย)

ปล. ถ้าไม่มีปัญหาผมขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ อย่าว่าผมก่อให้เกิดความแตกแยกเลยนะครับ
    ผมไม่มีส่วนได้เสียใด ๆ เพียงแต่อยากรู้ว่า บริษัทรถยนต์เค้าคิดอย่างไร ถ้าเป็น HONDA หรือ ISUZU เอง
    และต่อให้เป็นยี่ห้อไหน ๆ ถ้าเกิดเหตุการเกี่ยวกับความปลอดภัยขนาดนี้ผมก็คงขอถามเหมือนกันครับ

คิดว่าคงไม่ถูกถอดอมยิ้มนะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 48 16:03:16

จากคุณ : NeungBoy - [ 8 พ.ย. 48 15:57:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป