CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คุณมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับไฟตัดหมอกดีแค่ไหน ก่อนที่จะเปิดมัน{แตกประเด็นจาก V3947207}

ก่อนที่จะเปิดไฟตัดหมอกคุณมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับไฟตัดหมอกดีแค่ไหนครับ และเข้าใจว่าอย่างไรบ้างครับ

ตัวผมเองก็ไม่มีความรู้อะไรมากหรอกนะครับ แต่ก็พอทราบว่าถ้าเกิดมีหมอกหรือควันลงมากๆ ควรเปิดไฟตัดหมอก ตามชื่อของมัน

แต่ทำไมบางคนถึงบอกว่าเปิดตอนปกติก็ได้เปิดแล้วไม่แยงตารถคันอื่นหรอกเพราะว่ามันอยู่ในระดับที่ต่ำ และถูกปรับระดับให้ส่องลงพื้นไม่ไปแยงตาชาวบ้านหรอก

ทำไมมีความรู้ความเข้าใจไม่ตรงกัน แล้วจริงๆแล้วไฟตัดหมอกคืออะไร เค้ามีมาให้ทำไม มีหลักการทำงานอย่างไร ควรเปิดตอนไหน ไม่ควรเปิดตอนไหนบ้าง มีผลดีผลเสียอย่างไรถ้าเปิด มีข้อควรระวังอะไรบ้าง

ทั้งไฟตัดหมอกหน้าและหลังเลยนะครับ

เรามาหาความรู้ที่ถูกต้องและทำความเข้าใจให้ตรงกัน กันดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันว่าเปิดได้หรือไม่ได้

จากคุณ : ^^' - [ 13 ธ.ค. 48 01:20:05 A:61.91.125.201 X: TicketID:087386 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป