CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีคนพึ่งเปลี่ยนไปนับถือคริสต์ หลังจากนั้น แม่เขาเสีย ไม่ยอมไปงานศพแม่ โดยให้เหตุผลว่า ไหว้ไม่ได้???????

เป็นคนแถวๆ ออฟฟิศ ผมน่ะครับ

เขาพึ่งเปลี่ยนไปนับถือคริสต์ ได้แค่ 2 ปีเอง

แล้วเมื่อปลายปีที่แล้ว แม่ของเขาเสีย

พี่น้องก็ไปจัดการ ไปงานศพกันตามปกติ

แต่ตัวเขา ไม่ยอมไปร่วมงานศพแม่แท้ๆ ของตัวเอง

ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีอะไรบาดหมางกันเลย

โดยให้เหตุผลว่า นับถือคริสต์แล้ว ไหว้ไม่ได้???

มีอีกเรื่องก็คือ เพื่อนของน้องสาวผม ไปเข้าค่ายคริสต์ มา

หลังจากกลับมาจากค่าย มันมาถามน้องผมว่า "พระเจ้ากับพ่อแม่ อะไรสำคัญกว่ากัน?"

ขอคำอธิบายหน่อยครับ

บอกตามตรง ผมไม่ชอบศาสนาคริสต์อยู่แล้ว (ผมเป็นพุทธ นะ ไม่ใช่อิสลาม)

ที่ผมไม่ชอบศาสนาคริสต์ เพราะไม่ชอบวิธีการเผยแผ่ ศาสนา ของศาสนานี้ และไม่เชื่อว่า พระเจ้ามีจริง

แล้วยิ่งมาเจอเรื่องแบบนี้ ผมยิ่งรู้สึกติดลบ กับศาสนานี้มากๆ

จากคุณ : Anduril - [ 4 มิ.ย. 49 15:20:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป