CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ศาสนา อิสลาม มีส่วนเกี่ยวข้องกับ การก่อการร้าย หรือไม่ ?

เกี่ยว (67 คน)
      ไม่เกี่ยว (36 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 103 คน

65.05%
     34.95%

อ้างจาก ความคิดเห็นที่ 239

เหรอครับ คนส่วนใหญ่ จริงเหรอครับ พูดจาไร้หลักฐานอีกแล้วนะครับ
    ผมยังเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ฉลาดครับ

เพราะไม่งั้น เวลามีคนฆ่าใครแล้วไปอ้าง ว่า ทำเพื่ออีกคน คนที่โดนอ้าง คงติดคุก ในกฏหมายไทยแล้วล่ะครับ

ผมว่า คนส่วนใหญ่ไม่ได้โง่นะครับจึงน่าจะเข้าใจ

จากคุณ : Carroth

อ้างจาก ความคิดเห็นที่ 249

เหรอครับ คนส่วนใหญ่ จริงเหรอครับ พูดจาไร้หลักฐานอีกแล้วนะครับ

ผมยังเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ฉลาดครับ

จาก Carroth

1) ถ้า Carroth เชื่อว่าคนส่วนใหญ่ฉลาดจริงดังว่า .........

Carroth ก็ลองตั้งกระทู้โหวตดูสิ ถามมันทุกโต็ะในพันทิพนี่เลย
    ถามสั้นๆง่ายๆ แค่ว่า เขาคิดว่า ปัญหาก่อการร้ายในภาคใต้เกี่ยวข้องกับ
    ศาสนาอิสลามหรือไม่ คำตอบมีสองคือ เกี่ยว กับ ไม่เกี่ยว !!!!!

กล้าพิสูจน์หรือไม่ ?

ถ้าไม่กล้า ก็หุบปากไปเลยดีกว่า 55555555555 !!!!!!

2) Carroth ก็ลองหาหลักฐานมายืนยันหน่อยสิว่า อ้ายโจรห้าร้อยพวกนั้น
    มันไม่ใช่มุสลิม และมันไม่เกี่ยวข้องอะไรกับอิสลามทั้งสิ้น

Carroth อย่ามาใช้วิธี พูดเองเออเองอยู่ฝ่ายเดียวแบบนี้
    บอกตามตรงว่า มันไม่เข้าท่าว่ะ !!!!!!!

ฤทธี

จากคุณ : Ritti Janson

อ้างจาก ความคิดเห็นที่ 254

1) อ๋อเหรอครับ เน็ตที่ห้องราชดำเนินก็โหวตกันให้ทักษิณ เฉลิมไทยก็โจมตีทักษิณ เนี่ยเหรอครับ นี่คือตัวแทนของสังคมไทยของคุณเหรอครับ นี่คือสิ่งที่คุณคิดว่าเป็นการทำวิจัยที่ใช้ได้เหรอครับ คุยมาตั้งนานไม่คิดว่าคุณจะมักง่ายปานนี้
    ตั้งกระทู้โหวต เพื่อดูว่า คนไทยส่วนใหญ่คิดยังไงเหรอครับ? คุณกำลังบอกว่าตัวแทนพันทิพ คือความคิดเห็นของคนไทยทั้งประเทศ?
    ยืนยันหน่อยครับว่า สิ่งนี้มันออกมาจากปัญญาของคุณ จะได้ทำการบันทึกไว้

2) ครับงั้นลองหาหลักฐานมาหน่อยสิครับว่าพวกนั้นทำเพราะ อิสลามสอน ถ้าไม่มีหาไม่ได้ก็หุบปากไปเลยดีกว่า เพราะ คนมุสลิม ไม่จำเป็นต้องทำตามหลักอิสลามและอ้างว่าทำเพื่ออิสลาม ก็ไม่จำเป้นต้องจริงเสมอไป และที่สำคัญ คำอ้างของโจร โดยปราศจากหลักฐาน มันเป็นความมักง่ายนะครับ ไม่รู้หรือ?

คนเรา เวลา จะโจมตี ใส่ร้ายใคร สิ่งสำคัญคือหลักฐานครับว่าคนคนนั้นทำเลวจริงมั๊ย ไม่ใช่ การอ้างของคนที่เป็นโจร

มักง่ายแบบนี้ มันไม่ดีนะครับ

จากคุณ : Carroth

อ้างจาก ความคิดเห็นที่ 264

1) จากที่ Carroth เคยพูดว่า ผมยังเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ฉลาดครับ

แต่ตอนนี้ ไม่กล้าตั้งกระทู้โหวต ใช่ไหมครับ

แสดงว่า Carroth ยังไม่แน่ใจว่า คนในพันทิพ ฉลาดจริงหรือเปล่า ?
    หรือไม่เช่นนั้น Carroth อาจจะเกรงว่า คนในพันทิพเป็นคนส่วนน้อยกระมัง

นี่ผมแค่ยื่นข้อเสนอเป็นการลองใจแค่นั้นนะ ยังใจเสาะขนาดนี้เลย ......
    Carroth กลัวอะไรหรือ ????????

5555555555555

ฤทธี

ในเมื่อ  ไม่กล้าตั้งกระทู้โหวต ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลกลใดก็ตาม

ฉนั้น ผมจึงเอาธุระมาจัดการเอง ...........

ฤทธี

จากคุณ : Ritti Janson - [ วันแรงงาน 10:58:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com