CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตรรกะ บกพร่อง ............................. โดยทุจริต !!!!!!

กลัว .............. ชนะคดีในศาล (2 คน)
      กลัว .............. จะได้รับความยุติธรรมจากศาล (15 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 17 คน

11.76%
     88.24%

สาวกธรรมโกย พยายามที่จะสาธยาย  ต่างๆนาๆ สารพัด
    ว่านายไชยบูลย์ มีความบริสุทธิ์ชอบธรรม ไม่มีความผิด
    หลักฐานพยานที่จะแสดงความบริสุทธิ์ของนายนั่น ก็มีอยู่อย่างพร้อมมูล

แล้วทำไม ไม่เอาไปให้ศาลพิจารณาเล่าครับ ?

ที่น่าขำก็คือ นอกจากจะมาพร่ำพรรณนา อย่างโง่ๆที่นี่แล้ว
    กลับปรากฏความจริงออกมาว่า ....................

นายไชยบูลย์ที่เหล่าสาวก ปกป้องนักหนา ว่าเป็นผู้บริสุทธิ์
    กลับตัดช่องน้อยแต่พอตัว แอบดอดไปสารภาพผิดกับอัยการ
    เพื่อร้องขอความเห็นใจ ขอให้อัยการถอนฟ้อง !!!!!

อีกแค่ไม่กี่เดือน ศาลก็จะตัดสินคดีแล้วนะครับ
    คนซึ่งเหล่าสาวกบอกว่า เป็นผู้บริสุทธิ์
    อีกทั้งพยานหลักฐานต่างๆของจำเลย ก็มีมากมาย

แต่ทำไม ไม่รอให้ศาลตัดสินคดีเล่าครับ ?
    ไปสารภาพผิด เพื่อขอให้อัยการถอนฟ้องทำไม ?

อลัชชีไชยบูลย์กลัวอะไร อย่างนั้นหรือครับ ?
    สาวกธรรมโกย พอจะบอกได้ไหมครับว่า นายนั่นเขากลัวอะไร ?

ก่อนจะที่ตอบคำถาม ผมก็ขอให้พิจารณาให้ดี และถี่ถ้วนก่อนนะครับ
    หวังว่า คำตอบนั้นๆ  ตรรกะ มันคงจะไม่ "บกพร่อง" นะครับ !!!!!!

เฮอะ เฮอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : Ritti Janson - [ 5 พ.ย. 50 20:57:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com