Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

------------มุ้งกางเกงใน------------(งานศิลปะ)

มาช่วยวิจารณ์งานศิลปะด้วยความคิดแบบที่ท่านรู้สึก

ขออภัยถ้าใครถือนะคะ

อยากได้ความคิดเห็นจากทุกคนในสังคมค่ะไม่ใช่แค่ที่มหาวิทยาลัย
    คุณรู้สึกอย่างกับของสิ่งนี้กางเกงในสตรีซึ่งสมัยก่อนนี้ถือกันมาก
    ว่าเป็นของต่ำ...อันนี้พ่อเราบอกนะคะแต่พ่อเราไม่ถือเลยสักนิดค่ะ
    ส่วนเราเองก็ไม่ได้คิดว่ามันต่ำหรอกค่ะ
    อยากทราบว่าคนปัจจุบันทั่วไปยังรู้สึกอย่างนั้นอยู่รึปล่าว
    อย่างตอนที่เราเอางานไปส่งตรงโถงบันไดคนเดินผ่านไปมา
    บางคนผู้ชายบางคนลอดสายมุ้งได้บางคนเข้าไปเล่นในมุ้ง เกงเกงในนี้ของเราได้
    บางคนอ้อมหนีไปอีกทางกันเลยทีเดียว(นั่นคือสิ่งที่เราอยากเห็นทั้งหมดทั้งคนที่ยังมีความเชื่ออยู่และคนที่ไม่คิดอะไรค่ะ)
    เราใช้ความคิดแบบfeministมาอ้างอิงในกาiทำportfolioแล้วความคิดทางความเชื่อแบบไทย บวกกับจิตวิทยาอคติค่ะแต่ก็ได้แค่ประมาณนึง

เลยอยากทราบความเห็นจากทุกท่านค่ะ

-วิจารณ์วิเคราะสังเคราะห์กันได้เต็มที่ไม่ต้องเกรงใจใดๆ
    -ขอ อีกอย่างอยากได้ที่มาของการเข้ามาของกางเกงใน ในประเทศไทยค่ะว่ามีมาเมื่อไหร่ประมาณสมัยไหนจะเป็นคำบอกเล่าจากปากหรือข้อ มูลจากเวปจากหนังสือที่ทุกท่านพอได้อ่านผ่าน บอกมาได้เลยค่ะ เพราะค้นไม่เจอจริงๆ

********ภาพนี้ระหว่างทำงานเกลื่อนกลาดหน่อยขออภัย*****
    ****โพสต์ไว้ห้องอื่นด้วยค่ะอยากได้หลายมุมมองมีคนบอกว่าให้ลองโพสต์ห้องนี้หวังว่าคงไม่โดนลบ หวังว่าคงเปิดทางให้***
    *******ของใหม่ทั้งหมด********
    ******ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ************

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 51 13:58:58

จากคุณ : Gin-GaL - [ 27 ก.ย. 51 13:27:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom