Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอรบกวนคนที่นับถือศาสนาอิสลามหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องนิกาย

ผมได้รับโจทย์การบ้านมาครับ
    เกี่ยวกับเรื่องของ
    นิกาย สุหนี่ และ ชีอะห์ (ถ้าสะกดผิดขออภัยด้วยครับ)
    ว่า ทั้งสองนิกาย มีความเหมือน ความแตกต่าง ทางความเชื่อ และแนวคิดอย่างไรบ้าง และมูลเหตุของความขัดแย้งในภูมิภาคตะวันออกกลาง เนื่องมาจากความแตกต่างทางนิกาย มีอย่างไรบ้าง

ผมลองเข้าเวบไซต์ของสำนักจุฬาราชมนตรี แต่เท่าที่ค้นหาดูเบื้องต้น
    จะเป็นข่าวสาร การประชาสัมพันธ์ เป็นส่วนใหญ่

ลองหาข้อมูล ในเวบไซต์ ก็ยังหาไม่ได้

ก็อยากจะขอรบกวนถามว่า

- มีหนังสือ หรือ บทความ ที่เกี่ยวข้อง และกล่าวถึงรายละเอียดตรงส่วนนี้บ้างไหมครับ
    - มีห้องสมุด รงเรียน สถาบันการศึกษาหรือ หน่วยงานไหน ในกรุงเทพฯ ที่มีข้อมูลบ้างครับ

ขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ
    เพราะอยากจะสืบค้นเพื่ออ้างอิงด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ผล. ผมเรียนเกี่ยวกับภูมิภาคตะวันออกกลางครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ธ.ค. 51 15:33:33

จากคุณ : toro pazzo - [ วันพ่อแห่งชาติ 15:26:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com