Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หลวงพ่อสดบอกว่า : ธัมมชโยปาราชิก เป็นมาร เป็นคนทำลายวิชชา ! ! ! ! ! ? ? ?

ไปอ่านพบเวบบอร์ดของ Wisdom Inside เป็นเวบบอร์ดถามตอบวิชชาธรรมกายสายคุณลุงการุณย์  ที่บอกว่า เป็นศิษย์สายตรงของหลวงพ่อสดแห่งวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ

น่าเสียดายที่เวบลิงค์ได้ลบคำตอบในส่วนที่ผมจะโพสต์ต่อไปนี้ออกไปเมื่อวานนี้เอง  เพราะเมื่อวันก่อนหน้านี้  ผมยังอ่านพบอยู่เลย

เวบมาสเตอร์เขาคงตรวจสอบด้วย 18 กาย   พบว่า  ผมเข้าไปอ่านพบคำถาม/ตอบเหล่านี้แล้ว  

เขาเกรงว่า ผมจะเอามายำใหญ่ใส่สารพัด  จึงได้ลบคำตอบที่สำคัญนี้ออกไปซะก่อน

ที่ผมตั้งข้อสังเกตอย่างนี้   เป็นเพราะ คำถาม/คำตอบเหล่านี้เกิดขึ้นตั้งแต่ 17 ตุลาคม 2551

แต่ถูกลบไปเมื่อประมาณวันที่ 10-11 กุมภาพันธ์ 2552 รวมระยะเวลาที่ปรากฎอยู่บนเวบบอร์ดประมาณ 3 เดือน กะอีกประมาณ 20 กว่าวัน

แต่ไม่ทันผมซะแล้ว   เพราะพอผมอ่านพบ  ผมก็เซฟเก็บไว้เป็นไฟล์ภาพไว้ครบถ้วนกระบวนความ

ลองชั่งน้ำหนักดูว่า คุณ ๆ ทั้งหลายจะเชื่อหรือไม่ ?

ผมคงไม่ยำใหญ่ใส่สารพัดล่ะครับ

คุณ ๆ ทั้งหลายโปรดพิจารณาด้วยสติสัมปชัญญะ  ใช้ปัญญาพินิจพิจารณาโดยถ้วนถี่

เพราะคนที่ตอบนี้ ไม่ธรรมดา  นอกจากจบปริญญาเอกแล้ว  ยังได้ 18 กายธรรมของหลวงพ่อสดอีกด้วยแน่ะ

อ้อ  ในเวบไซต์นั้นน่ะครับ   มีวิชชาธรรมกายเพี้ยบเลยครับ   เป็นวิชชาธรรมกายสายปากน้ำโดยสานุศิษย์คุณลุงการุณย์

เท็จจริงอย่างไร  ขอให้ศึกษาด้วยสติสัมปชัญญะ

จากคุณ : ทวนทอง - [ 12 ก.พ. 52 04:20:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com