Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมไม่ได้ชวนทะเลาะนะขอรับ คุณAYXC :)

ขอให้คุณตอบเองได้ไหมครับ?

"ซึ่งทางวัดพระธรรมกายได้สนองพระประสงค์" ตรงนี้คุณจ.กล่าวในคห.๑ในไฟล์

คุณAYXCสนับสนุนคุณจ.หรือไม่ในคห.๑๔?"จากการดำริของ"

คนอ่านตอนนั้นเขาคิดและบางคนก็คงเชื่อ
    ไปแล้วว่า
    ๑.เป็นการสนองพระประสงค์
    เปล่า
    นี้คือความผิดของคุณจ. ยอมรับผิดก็จบไปหนึ่งท่าน

๒.เป็นดำริของธัมมชโยหรือเปล่า
    จริง ภาพมันบอก
    เพื่อสนองพระประสงค์ของในหลวง
    เปล่า โล่นั้นไม่เกี่ยวกับพระราชดำริ หรือพระราชประสงค์ของในหลวงครับ
    โล่นั้นมาทีหลังดำริของธัมมชโย

ผมต้องการถามคุณAYXC
    ว่าเธอคิดว่าโครงการทางก้าวหน้านี้สนองพระราชประสงค์ของในหลวงหรือ ธัมชโยถึงได้มีดำริตั้งโครงการนี้ขึ้นมา?
    เพราะเธอยกภาพคห.๑๔ขึ้นมาเองก่อนที่ถาม
    เมื่อถามแล้วตอบมาว่า ไม่ใช่ ก็จบ

แต่เธอให้ผมไปอ่านคำตอบของคุณจ.เอง
    ผมงงพออยู่แล้วกับคำตอบแบบมึนๆของคุณจ.
    แล้วจะให้ผมเอาคำตอบของคุณจ.ไปเป็นคำตอบของคุณAYXCได้ยังไงครับ

ผมชี้แล้วนะครับเพราะผมสงสัยว่าAYXC
    ร่วมกับคุณจ. ให้เป็นการสนองพระราชประสงค์ของในหลวง ผมสงสัยผมถามได้ไหมครับ?

จากคุณ : JitZungkabuai - [ 6 มี.ค. 52 12:47:26 ]