Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จาก วาจาสิทธิ์ ที่ไป ลิขิต ชีวิตชาวบ้าน --->ถึง ใบเหลืองฯ ใน ลานธรรมเสวนา

เมื่อ บัวเหล่าที่ 5   เสวนาธรรม  กับ ไอ้เสือจำศีล
    ----------------------------------------------------------------
    ตอน  
    จาก วาจาสิทธิ์ ที่ไป  ลิขิต ชีวิตชาวบ้าน --->
    ถึง ใบเหลืองอันเรืองรองผ่องอำไพ ใน ลานธรรมเสวนา
    -------------------------------------------------------------

จาก- คุณบัวเหล่าที่ 5
    ส่ง: กราบเรียน ครู... ที่เคารพ ?( แค้ก...แค๊ก  ), 18 ธ.ค. 51 - 11:27
    ถึง - คุณเสือจำศีล

เฮ้อ   น่าเสียดายที่เลยวันครูไป แล้ว
    ไม่งั้น อิฉันจะหอบ ดอกไม้ธูปเทียน มาไหว้ครูแล้วล่ะ
    ( นาน ๆ จะมีคนหลวมตัวรับอิฉัน เป็นลูกศิษย์ อิอิ )

ว่าแต่ ครูไม่กลัว อิฉันเล่นบท
    ลูกศิษย์คิดล้างครู บ้างหรือเจ้าค่ะ เหอ...เหอ...
    อืม...ล้อเล่นเจ้าค่ะ แต่ถ้าจะ ล้าง กัน จริง ๆ
    อิฉันก็คง ทำด้วยความเคารพ
    เฉกเช่น ที่ ไอสไตน์  ปฏิบัติ กับ นิวตัน นั่นแหล่ะ
    คงไม่ใช่ แบบ เอี้ยก้วย ทำกับ เซียวเล้งนึ้ง หรอกจ้าาาา
    ขออย่าได้วิตกจริตไปเลยนะ ครู  นะ  

ว่าแต่ ครู ...เป็น ครูแบบไหนล่ะเจ้าคะ
    แบบ โสเครติส  แบบ feed learning
    แบบ ครูไหวใจร้าย หรือ  แบบ GTO ล่ะหว่า  อิอิ
    แหม ? หนูบัวฯ ชักกัวไม้เรียว  แล้วสิ  

อ้าวคุณเพิ่งไปเจียงใหม่ มาเหรอคะเจ้า
    ดีจัง อิฉันชอบเจียงใหม่นะ
    มีฟามหลังดี ๆ หลายอย่างเวลาคิดถึงเจียงใหม่อ่ะ
    เพื่อนอิฉันอีกหลาย ๆ คนก็อยู่เชียงใหม่นะ
    รวมทั้ง อีนังอ้าดปั๋วเก่าของอิฉัน ด้วย
    ขานั้นมันก็เป็นอาจานสอนวิชาทำยาเบื่ออยู่แถวนั้น
    นี่ล่าสุดมันยังมาสารภาพฉอด ๆ ใน ฮิฟิ ของ อิฉันเล๊ย
    บอกว่า มันเอาอิฉันไปเม้าส์ให้ลูกศิษย์มันฟังอีกแหน่ะ

โอ๊ยยยยยย รู้แล้วขำก้ากเลยอ่ะ
    จากนั้นก็มานั่งกุมขมับ
    ไม่รู้มันเอาฟามลับอะไร ณ โถง 1 ของอิฉันไปแฉ มั่งเนี่ย
    สมัยเรียนมหาลัยด้วยกัน
    อิฉันกะมันก็ก่อวีรกรรมร่วมกันไว้แยะเหมือนกัน เฮ้อ
    อีนังอ้าดนี่น่ะ คือ ไอ้หนุ่มผมยาวที่เดินข้างอีสาวหัวเกรียน
    ทำท่าไม่รู้ไม่ชี้ ผ่าน รองอธิการบดีฝ่ายปกครอง ณ โถง 1 อ่ะ
    คิดถึงเรื่องนี้ทีไรก็ขำไม่หายเหมือนกัน

เออ นี่ ๆ ตะวานอิฉันเอาครูไปเม้าส์ เอ๊ย ไปเล่า
    ให้มันฟังทางฮิฟิด้วยแหล่ะ แหะ แหะ  
    แหม ๆ เก๊าะนาน ๆ ทีจะมีคนตาแหลม
    มาชมว่า อิฉัน "มีปัญญาดี  บุคลิกภาพดี มีเสน่ห์ดี "
    คงเป็น เทพธิดา จากสวรรค์  ลงมาจุติ นิ
    พอสบโอกาสเลยต้องเอาไปเล่าอวดชาวบ้านซะหน่อย
    เผื่อจะสร้างภาพ สาวทรงเสน่ห์
    (ได้อย่าง แนบเนียนและลุ่มลึกขึ้นมามั่ง 555 )  

อืม.... ตั้งแต่ลาพักผ่อนนี่
    อิฉันก็หายหัวไปจากเวบลานธรรมเสียหลายวัน
    จนกลับมาอ่านกระทู้ที่ตั้งไว้ และ กระทู้ชาวบ้านหลาย ๆ อัน
    เริ่มรู้สึกว่า งานเข้า อีกแย้วววว สิตู  
    ให้ตายสิ อยู่ดีไม่ว่าดี
    ดันไปตั้งกระทู้ล่อเป้า เป็นจิ๊กกี๋ปากซอยเองนิ
    รู้งิ เล่นบท น้องเหมียวจำศีล แบบ ครูดีกว่าง่ะ เฮ้อ

เอาล่ะก่อนจบ เพื่อให้เข้ากับ บรรยากาศงาน ราชพฤกษ์ ที่คุณไป
    มีอะไรให้อ่านเล่น ๆ ด้วย อ่านผ่านๆ ดูแล้ว รู้สึกเข้าท่าดี
    เลยเก็บมาฝาก อ่ะลองอ่านดูนะ

http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=dokgaew&topic=10719

"ปุปผานิเหว ปจินนฺตํ พฺยาสตฺตมนสํ นรํ
    สุตฺตํ คามํ มโหโฆว มจฺจุ อาทาย คจฺฉติ "

นะเจ้าคะ ครู... ที่เคาร๊พพพพพพ อิอิ  

.

จากคุณ : นู๋บี - บัวเหล่าที่ 5 - [ 26 เม.ย. 52 16:33:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com