Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามการให้อาหารรูปปั้นกุมารทองกับให้อาหารองค์เทพ

1.ไปเช่ารูปปั้นกุมารทองที่ได้รับการปลุกเสกเรียบร้อยแล้วจากวัด ที่นี้เราอยากบูชาด้วยอาหาร อยากรู้ว่าเวลาเราให้อาหารเราต้องให้ทุกวันหรือไม่ หรือเฉพาะแต่วันพระเท่านั้น แล้วต้องให้เช้าเย็นหรือเปล่า หรือแค่ตอนเช้าหรือตอนเย็นอย่างเดียว แล้วถ้าเราไม่ให้ทุกวันกุมารทองจะหิวไหมแล้วเค้าจะไปจากเราไหมเพราะเราไม่ได้ให้เค้าทุกวันเหมือนคนที่ต้องกินทุกวัน กลัวว่าเค้าจะหิว เพราะความจริงผมอยากให้กุมารทองปกป้องคุ้มครองผมทุกวัน ไม่ใช่เฉพาะวันพระ คือจะเลี้ยงกุมารทองไว้เฝ้าบ้านใช้งานน่ะคับ

2.ไปเช่าเทวรูปเจ้าแม่กาลีที่ปลุกเสกเรียบร้อยแล้วมาบูชาที่บ้าน ท่านเป็นองค์เทพ ที่นี้เราอยากบูชาด้วยอาหาร อยากรู้ว่าเวลาเราให้อาหารเราต้องให้ท่านทุกวันหรือไม่ หรือเฉพาะแต่วันพระเท่านั้น แล้วต้องให้เช้าเย็นหรือเปล่า หรือแค่ตอนเช้าหรือตอนเย็นอย่างเดียว

ส่วนใหญ่เวลาผมถวายให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดๆรับประทานจะเป็นนมกล่องคับเพราะสะดวก
    ผมอยากให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดังกล่าวคุ้มครองผมทุกวัน แล้วถ้าผมให้ความสำคัญแค่วันพระวันเดียวคือให้อาหารแล้ววันอื่นๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะอยู่ไหม กลัวว่าจะไม่อยู่ ประมาณนั้นคับ

คือไปดูดวงที่ตจวมาน่ะคับ ทายแม่นหมดทุกเรื่องเลย เหมือนมีพรายกระซิบ ผมงี้ขนลุกไปหมด มีอยู่เรื่องนึงเค้าบอกว่ามีวิญญาณเด็กตามมาข้างหลังให้ไปเช่ากุมารทองมาบูชาแล้วจะดีแต่ทีนี้ลืมถามวิธีบูชาที่ถูกต้อง แถมยังรู้อีกต่างหากว่าที่บ้านผมมีพระไทยกับเทวรูปแขกอยู่แต่ไม่มีพระจีน ทั้งๆที่ไม่ได้บอกข้อมูลส่วนตัวใดๆเลย

ปล.ไม่ต้องซิบมาหลังไมค์ถามนะคับ เพราะจะไม่บอกว่าไปดูดวงที่ไหนกับใครแน่นอน แต่ไปดูมา2หมอทักเหมือนกันหมด โปรดใช้วิจารณญาณ กระทู้นี้อยากรู้วิธีบูชาที่ถูกต้องเท่านั้นเองครับ

ขอคนที่รู้จริงคับ

ขอบคุณมากคับ

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 23:31:42

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 23:23:22

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 23:17:46

จากคุณ : น้ำพริกลงเรือ - [ 10 พ.ค. 52 23:12:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com