Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ป้องกันการบิดเบือนอิสลามจาก login แมทท์เรื่องหินดำ  

เนื่องจากได้มีความพยายามบิดเบือนอิสลามโดยบุคคลหนึ่งหรืออาจจะกลุ่มหนึ่งด้วยการตีความกุรอ่านผิดๆ เพื่อทำลายบัญญัติของอิสลามในเรื่องต่างๆ อีกทั้งยังมีการใส่แนวคิด ความเชื่อ และเหตุผลวิบัติต่างๆ ให้ผู้คนไขว้เขวว่าอิสลาม อาจจะสอนอย่างนั้น ตามที่นักบิดเบือนต้องการ

ผมได้ออกตัวไว้แล้วว่า ผมไม่ได้สนใจจะสนทนาอะไรกับคนพวกนี้เป็นพิเศษ ยิ่งเดือนนี้เดือนรอมฎอนอันประเสริฐ การสนทนาที่กับกลุ่มนักบิดเบือนที่ชอบกล่าวหาไร้สาระนั้น ผมคิดว่าไม่ควรอยู่แล้ว ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อชี้แจงการบิดเบือน เป็นกรณีๆ ไป

คราวนี้เป็นเรื่องหินดำนะครับ

แมทท์บอกว่า

การยกหินดำขึ้นแท่นและให้เหตุผลใดๆก็ตามว่าจะเป้ นเครื่องชี้ทิศทางหรือช่วยในการนับรอบ  และแนะนำว่าถ้าจูบได้ก็ดี  กล่าวเลยไปว่า เป็นผลบุญอย่างหนึ่ง ในการรำลึกถึง บุญคุณของพระเจ้าและ ท่าน รอซุล   การกระทำหรือแนะนำเช่นนี้ เป็นการกระทำที่ "บาปใหญ่ "ชิริก"  ขัดกับหลักการของอิสลาม

จากคุณ : Carroth
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 08:21:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com