Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update บัญชีบุญ #2 เททองหล่อพระนิรันตราย เพื่อเป็นพระประธาน ประดิษฐานที่ จังหวัดเพชรบูรณ์{แตกประเด็นจาก Y8755114}  

ผมต้องขออนุญาตย้ายมาไว้ที่ห้องนี้นะครับ เพื่อเป็นการทำตามกติกาของ Pantip

ผมขอตั้งกระทู้ใหม่ในการ update บัญชีบุญ นะครับ

รายการนี้ เป็นการหล่อพระนิรันตราย
วัดเพชรวราราม โดย เจ้าอาวาสท่านเจ้าคุณพระธรรมวราลังการ (ชลอ กิตฺติสาโร)  ได้ขอประทานอนุญาตจัดสร้าง

พระประธาน "พระนิรันตราย" ขนาด หน้าตัก ๓๙ นิ้ว ประดิษฐาน ณ ศาลาเจ้าฟ้า วัดเพชรวราราม จังหวัดเพชรบูรณ์

โดย เจ้าประคุณ สมเด็จพระวันรัต (รองเจ้าอาวาสวัดบวรนิเวศฯ) ผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด็จพระสังฆราช เป็นประธานพิธีเททองหล่อพระนิรันตราย
ในวันที่ ๒๗ มกราคม ๒๕๕๓

ซึ่งคาดว่าจะเสร็จเรียบร้อย ประมาณเดือน มิ.ย. 53

ทั้งนี้ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

ปล.ผมไม่ได้ลงรายละเอียดชื่อ และจำนวนเงินในกระทู้นะครับ

ที่ส่งมาหลังไมค์ ผมได้ รวบรวมไว้แล้ว ครับ จะมาสรุปให้อีกทีครับ

บัญชีรายการนี้ปิดรับ วันที่ 26-01-53 ครับ

จากคุณ : เทพเฮเดส
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 19:18:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com