Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริป ภูทอก กลุ่มสาระ มีความสุขที่สุด นำบุญ นำรูปมาฝากครับ  

ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่าครั้งใดๆ ประมาณ 98 ท่านที่ได้ไปด้วยกัน
ผ่านไปด้วยความเรียบร้อยครับ
เป็นทริปที่ผมมีความสุขที่สุด ตั้งแต่เรามีจัดกันมา และเหนื่อยโทรมที่สุดด้วยครับ
ความประทับใจ ทั้งในที่ได้รับส่วนตัว และส่วนรวม เล่าได้ไม่มีวันหมดสิ้นครับ
ไม่ว่าจะเป็น ความรู้สึกที่ดี ธรรมะที่ได้รับ ปาฏิหารย์ อันไม่อาจเล่าได้ ที่สำคัญพวกเราได้ทำบุญกันมากน่ายินดีจริงๆ
พวกเรา ได้สมาทาน ศีลแปด กันคนละวันสองวัน จำนวนมาก รวมแล้วน่าจะประมาณ มากกว่า 50 ท่าน  บางท่านก็สมาทานศีลห้า
ได้ถวายทาน
ได้ไปนั่งสมาธิเจริญสมาธิ กันอย่างเต็มที่ในสถานที่สำคัญมากมาย ทั้งกลางวันและกลางคืน
แม้ในสถานที่ศักดิสิทธิ์อันเป็นที่ปรินิพพาน พระปัจเจกพุทธเจ้า พวกเราก็ได้ไปทำสมาธิที่นั่น
ทางเดินจงกรม ของพระอาจาย์ฝั้น ที่เย็นสบาย ลมไม่ขาดสาย พวกเราก็ได้ไปทำสมาธิกันที่นั่น
ผมขออนุโมทนาด้วยครับ กับเพื่อนๆทุกท่านในทริปนี้
ในส่วนของผม บุญใดอันพึงมี ขอมีแด่เพื่อนทุกท่านนะครับ

เนื่องจากรูปภาพมีมากมายทั้งในใจ และในกล้อง
ขอเพื่อนๆที่มีแรงแล้ว ทยอยลงนะครับ
เราแบ่งเป็นสี่กลุ่ม ประสบการณ์จึงอาจไม่เหมือนกัน ช่วยกันเล่านะครับ
อย่าลืมว่า แซวกันได้ แต่ให้ปกปิดไม่ให้บอกว่า ใครเป็นใครนะครับ
มีหลายท่านไม่อยากให้รู้ว่า เขาเป็นใครครับ

ขอให้เพื่อนๆห้องมีส่วนในทุกบุญที่เราทำกันมา และมีความสุขทุกท่านครับ
จะค่อยทยอยลงรูปภาพนะครับ

จากคุณ : จักรแก้ว
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 20:12:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com