Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปมีตติ้ง วันวิสาขบูชา วัดอโศการาม วัดขุนสมุทรจีน นำบุญ นำรูปมาฝากครับ  

เป็นวันที่มีความสุขมากครับ สำหรับผม และเชื่อว่า สำหรับพวกเราทุกๆคนครับ

เราได้ทำสำเร็จ อย่างที่ตั้งใจทุกประการ

เราได้เวียนเทียนด้วยดอกไม้ ที่ พระธุตังคเจดีย์ เจดีย์ที่มีพระธาตพระอรหันต์เจ้า ของประเทศไทย มากที่สุด ได้กราบสักการะพระบรมสารีริกธาตุ
และได้ไปวัดขุนสมุทรจีน เดินสองกิโล อัญเชิญพระไตรปิฏกไป ตอนไปก็ไม่ร้อนมาก ลมแรงเย็นสบาย แม้แดดจะจัด
ตอนกลับมีฝนพรมน้ำมนต์จากเทวดา ลมแรง จนเกือบปลิว บรรยากาศมีความสุขมาก
เราได้ถวายพระไตรปิฏก ทีละเล่ม ด้วยมือเราเอง และไปจัดใส่ตู้กันเองด้วย
เชื่อว่า ไม่มีใครลืมวันนี้ได้ง่ายๆครับ

ผมจะค่อยๆลงรูปนะครับ เพื่อนๆ แจมแทรกได้ตามใจชอบครับ หรือจะไปตั้งกระทู้เก็บตกภาพได้ตามสบายนะครับ

บุญใดอันพวกเราได้ทำไว้ ขอมีแด่เพื่อนห้องศาสนาทุกท่านนะครับ

จากคุณ : จักรแก้ว
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 53 20:56:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com